พระมเหศวร วัดสว่างอารมณ์

กระดานข่าว :

September 27, 2015 05:44:36 ส.ไผ่กำเพลิง  (52)(3)

ต้องขอย้ำกันอีกทีนะครับ...เพราะเมื่อพระมเหศวร กรุวัดสว่างอารมณ์โดนถูกวิจารย์ว่าเป็นพระปลอมอย่างหนัก..ตัวผมเองก็เลยโดนไปด้วยว่าไปทำลายเส้นทางทำกินหลายท่าน ผมคนสุพรรณ ก็อยากให้คนที่เช่าพระได้ของดี ได้พระดี สงสารคนเช่าพระ เสียเงินแท ๆ แต่ได้พระปลอมไปบูชา น่าสงสารครับ  หลังจากพระชุดนี้โดนวิจารณ์อย่างหนัก  คราวนี้ก็มีคำแก้ตัวของบรรดามิจฉาชีพทำพระปลอมออกมาแก้ตัวว่า พระชุดนี้อดีตเจ้าอาวาส สร้าง "หลวงพ่อหลี" สร้างบรรจุกรุ...อ้าว..เป็นงั้นไป แล้วทำไมก่อนบอกว่า "เป็นพระกรุบรรจุอายุร่วมกว่าร้อยกว่าปี..." คำโกหก พกลม ที่ปกปิดฉ้อฉลของกลุ่มทำมาหากินกับพระปลอมเริ่มมาอีกละลอก...ผมเคยบอกแล้วว่ากรุวัดสว่างอารมณ์ จังหวัดสุพรรณบุรี เป็นกรุผียัด ทำปลอมขึ้นมา ผมอยู่สุพรรณบุรี ทราบดีครับ เพราะในเวลานั้นมีพระแตกกรุหลายวัดมาก จนเป็นกระแส ซึ่งภายหลังที่แตกกรุเหล่านั้นเป็นพระจริงบ้างที่นับมายัดกรุ และทำทีพระแตกกรุ แบบนี้พระแท้ แต่ถูกยัดว่าเป็นพระกรุ บางกรุสร้างล้อพระกรุเก่าแล้วนำไปยัดกรุ อันนี้ผีสร้างผียัด ถ้าพระชุดนี้อายุร้อยปี ลองดูครับสนิมแดงไม่แตกต่างกับน้ำหมากที่บ๊วนลงพื้น สีสด ฉ่ำ นี่หรือครับพระกรุร้อยปี สนิมแดงให้เป็นน้ำหมากเปียกขนาดนี้ บางองค์สนิมฝุ่นก็มี (สนิมเพิ่งจับ)  ลองไปเทียบดูแล้วกันครับ  ประการต่อมาที่แก้ตัวว่าเจ้าอาวาสที่ชื่อหลวงพ่อหลีสร้าง ถามคนสุพรรณบุรีก็แทบจะไม่รู้จักเลยครับ มาจากไหน ถ้าสร้างจริง พระมเหศวรพิมพ์นี้ก็ต้องอยู่ในคอคนเก่าคนแก่บ้าง และย่อมมีคนรู้จักบ้าง......แต่นี้กลับไม่มี อยู่โผล่แตกกรุมา....ผมเห็นบางคนยังยังนำมาลงประมูล พร้อมมีรูปวัด ประวัติวัด ประวัติกรุ รูปเจ้าอาวาส แถมยังย้ำว่า "พระอนาคตไกล"...อย่าได้หลงเชื่อเลยครับ คนสุพรรณบุรีไม่เล่น เว้นเสียแต่คนไม่รู้...ที่ชอบห้อยพระปลอมและชอบคิดว่าพระจริง

September 27, 2015 05:45:12 ส.ไผ่กำเพลิง  (52)(3)

ในมือที่เห็นเป็นของพรรคพวก...มีเป็นกุรุด..55

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!