กำลังระบาดในเวป เหรียญในหลวงนั่งบัลลังค์ ปี 39

กระดานข่าว :

October 22, 2016 21:43:51 visaruta2507  (340)(1)

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ และเวปมาสเตอร์ช่วยดูเหรียญ กำลังระบาดในเวป " เหรียญในหลวงนั่งบัลลังค์ ปี 39"

เท่าที่อาจจากเวปกษาปน์ดู เหรียญในหลวงนั่งบัลลังค์ ถ้าพิมพ์จะมีหน้าเดียวคะ ถ้าเป็นเนื้อก็ อาปาก้า เงิน ทองคำ แต่หน้าพระองค์ท่านมีหน้าเดี่ยวคะ

เพราะเหรียญเก๊ จะทำออกมาเป็นหน้าเด็กมีซองเหมือนกันเปรียบ จะให้ดูหน้าเด็กแบบเก๊ท่าพระจันทร์ก่อนนะคะ

**ขออนุญาติเจ้าของเหรียญด้วยนะคะ มิได้จะทำให้ท่านเสียหายประการใด เนื่องจากประมูลเหรียญนายหลวงนังบัลลังค์กับตัวเอง เห็นแต๋ซองไม่มีถ่ายหน้หลัง เราก็คิดว่าคงแท้ พอเค้าไปค้นเวปกษาญณ์ก็แยกได้ชัดเจนว่าที่ได้จากประมูลมาว่าเก๊*

** พี่ๆท่านใดมีความเห็นหรือแนะนะหน่อยคะ**

** ขออนุญาติเจ้าของพระเหรียญแท้ด้วยนะคะ ที่เอารูปมาประกอบให้เพื่อนที่จะประมูลดูดีๆคะ**

4 ภาพด้านบนนี้เก๊ นะคะ พี่ๆเพื่อนท่านใดมีข้อมูลว่าแท้ หาข้อมูลมาประกอบด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างมาก

4ภาพด้านล่างแท้ล้านเปอร์เซ์นต์คะ พอดีประมูลไม่ทันปิดไปเสียก่อน " ขออนุญาติด้วยนะคะที่นำภาพมาลงโดยไม่ได้แจ้งล่วงหน้าคะ"

October 22, 2016 21:49:15 visaruta2507  (340)(1)

ขอโทษทีพิมพ์ผิดคะ ถ้าเป็นหน้าเด็กยิ้ม เก๊ นะคะ พิมพ์ตก หรือท่านใดมีข้อมูลดีๆ กว่านี้ แล้วอีกอย้างเจอท่าพระจันทร์องค์ละ 50 บาทบ้านอยู่ ใกล้กรมอู่ทหารคะ

4ภาพด้านบนเก๊ คะ

** 4ภาพพื้นสีน้ำเงินแท้ล้านเปอร์เซ็นต์คะ **

November 10, 2016 09:30:03 เด็กแว้น  (60)

เหรียญที่อยู่ด้านบนที่บอกว่าไม่แท้

เมื่อหลายปีก่อนผมซึ่งได้รับจากญาติผู้ใหญ่ที่ทำงานรับราชกาล ให้ผมมาเป็นถุง เป็นพิมพ์หน้าเด็ก เหมือนกัน เเละมีพิมพ์อื่นปนมาด้วย เเละมีซอกมาเดิมๆ 

ส่วนตัวผมว่า ไม่น่าจะเก๊นะครับ เพราะเหรียญนี้สร้างหลายล้านเหรียญ เเละหลายเเม่พิมพ์

ผิดพลาดยังไงต้องขออภัยนะครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!