ถึง User : น้องกิ่ง ผู้ตั้งรายการประมูล พระผง รหัส312ค่ะ

กระดานข่าว : ฝากข่าวถึงเพื่อน

September 27, 2017 06:12:00 rangsi  (549)(2)
rangsi  (549)(2)

ตามที่ User : rangsinได้ประมูรายการ พระผง รหัส 312 ค่ะ และโดยโอนเงินผ่านเว็ปเป็นสื่อกลาง เมื่อผมได้รับพระวันที่ 18 ก.ย. แล้ว และกระผมได้โทรแจ้งว่ากระผมจะส่งพระคืน โดยยินยอมให้หัก 10 % จากยอดการประมูล 16,600 บาท เนื่องจากกระผมเพิ่งได้รับพระและยังไม่เกิน 3 วัน แต่น้องกิ่ง จะเรียกเงินขอหักกับผม 50% และน้องกิ่งได้โทรคุยกับเวปมาสเตอร์ และให้กระผมคุยกับเว็ปมาสเตอร์ด้วย ซึ่งในวันเดียวกันกระผมได้คุยกับเว็ปมาสเตอร์ โดยเว็ปมาสเตอร์ให้ส่งพระคืนมาทางเว็ป โดยกระผมได้ส่งพระไปตามที่อยู่ของเวปเมื่อวันที่ 19 ก.ย. 60 พร้อมส่งเงินไปในซอง 100 บาท ตามเวปบอก ซึ่งเป็นค่าดำเนินการส่งพระคืนให้ผู้ตั่งประมูล  แล้ววันที่ 22 ก.ย. 60 กระผมได้โทรสอบถามทางเวป ซึ่งเป็นผู้หญิงรับสาย บอกว่าพระเพิ่งถึง พอทราบการแจ้ง กระผมเห็นว่าะระเพิ่งถึงจึงรอให้เว็ป และในวันที่ 23 -26 ผมอยู่ต่างปะเทศ กระผมขอเรียนให้น้องกิ่ง ทราบว่ากระผมได้รับพระและได้โทรขอคืนพระกับคุณภายใน 3 วัน นับจากวันที่ได้รับพระ (วันจันทร์ ที่ 18 ก.ย.60 ช่วงเวลาประมาณ 9.30 น. เนื่องจากสถานที่ส่งพระมาให้กระผมหยุดวันเสาร์และวันอาทิตย์) โดยยินยอมให้คุณหักเงิน 10% แต่เนื่องจากน้องกิ่งจะเรียกร้องเอาตั้ง 50 % จึงไม่น่าเป็นธรรม และได้คุยกับทางเวป และเวปมาสเตอร์ให้ส่งพระไปที่เวป ตามที่กล่าวมาข้างต้น

September 27, 2017 06:17:42 rangsi  (549)(2)
rangsi  (549)(2)

ขอโทษนะครับ ผมพิมพ์ User ผิด ที่ถูกคือ rangsi

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!