เรื่องกรรมการตัดสินพระที่ส่งเข้าประกวด

กระดานข่าว : เรื่องเล่าชาว-ดีดี

July 30, 2016 03:37:56 acecombat076  (91)

คือ ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ระ ขอตั้งกระทู้ถามตรง ๆ เลยระกัน อย่าโกรธอย่างเคืองอย่าว่ากันนะครับ  ไม่มีเจตนาดูหมิ่นอะไรนะครับ 

>> ท่านที่เคยส่งพระประกวดเคยเจอกรรมการที่ตัดสินพระของตัวเองให้ได้ที่ 1 บ้างไหมครับ   ประมาณว่ามีการลอคไว้ 

ระเป็นไปได้ไหมครับว่าพระที่ไม่จำกัดเนื้อ  เนื้อทองคำจะต้องได้ที่ 1 เสมอ 

ต้องขออภัยด้วยนะครับ หากในเว็บนี้มีท่านที่เป็นกรรมการตัดสินพระอยู่ด้วย

August 07, 2016 10:00:59 acobat  (521)
acobat  (521)

กรณีอย่างนี้ยังไม่ประสบกับตัวเองครับ
มีแต่......โมโหคนรับพระครับ
เรารึ กว่าจะขับรถมา กว่าจะต่อแถวเข้าไปซื้อบัตรเข้าประกวด กว่าจะเขียนรายละเอียดลงบนบัตร ต้องต่อแถวรอส่งพระ ทุกครั้งเ่นไปอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า ชั่วโมง......
แต่พอส่งพระ พี่เขาบอกว่า ..... ไม่แท้...... ไม่ถึง 10 วินาที แล้วส่งคืน........55555555 พี่ครับช่วยพูดอะไรหน่อยก็ได้ครับสัก20วินาที ก็ยังครับ......เซ็งครับ....555555

August 10, 2016 06:18:39 ชัยพลสุพรรณ  (1370)

อย่าคิดมากครับ ปวดหัว ผมเคยเช่าพระหลักแสนในงานประกวดใหญ่ที่ศูนย์ประชุม มธ.รังสิต ผ่านการรับและติดรางวัล พิจารณาดูแล้วสงสัย เอาไปให้ผู้รู้จริงดูแล้ว เก้.!ครับ
เลยเข้าไปพบกับคุณพายับฯที่สมาคมฯสอบถามเรื่องนี้ ท่านบอกว่า
มีพวกอยากเด่นดังเสนอหน้ามาเป็นกรรมการมากทั้งที่ไม่รู้จริง
พยายามแก้ไขปัญหานี้ ของผมพระเก้.ดูง่ายๆยังติดรางวัลที่๒
ในการประกวดที่ รร.นรต.เลยครับ ชินราชอินโดจีน85 เก้ทั้งพระและโค้ด พอดีหลักฐานอยู่อีกบ้าน มีโอกาสจะถ่ายแสดงให้ดู
ต้องดูความน่าเชื่อถือของผู้รับที่โต๊ะและกรรมการพิจารณาตัดสิน
พระชุดนั้นๆว่าน่าเชื่อถือแค่ไหน ขอบคุณครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!