ฝากเป็นข้อคิดครับ

กระดานข่าว : เรื่องเล่าชาว-ดีดี

September 14, 2016 05:51:01 มืองาน02   (1129)

เวลาร่วมประมูลเคาะพระ ผมบอกตรง ๆ นะครับ มือของท่านไม่มีใครมาบังคับให้ท่านร่วมประมูลหรือเคาะได้นอกจากตัวของท่านเองครับ เวลาร่วมประมูล เวปทุกเวปมีกฎครับ และผมขอชมเลยครับว่าเวปนี้ใจดีมากครับที่ให้เวลาถึง 7 วัน แต่อยากให้คิดสักนิดมองดูตัวเราเองครับ ไม่ใช่อยากได้อยากเคาะสนุกโดยไม่คำนึงถึงผู้อื่น พอชนะการประมูล ปล่อยเลยเวลาพอโดนคำติก็จะมีปัญหาต่าง ๆ มาอธิบายแก้ตัวนั่นโน่นนี่ไปเรื่อยและแสดงอาการไม่พอใจพูดจาเสียดสีผู้ตั้งประมูล ขอเถอะครับพฤติกรรมแบบนี้ คนที่เข้ามาเช่าหาพระเครื่องผมว่าน่าจะบรรลุนิติภาวะและมีวุฒิภาวะพอสมควรนะครับ ผมไมใช่เซียนพระครับผมเป็นพ่อค้า เริ่มจากสะสมพอมากเข้าก็วนออกบ้าง ซื้อมาขายไปผิดถูกก็ต้องขออภัยแต่ก็รับผิดชอบตามกฎทุกประการ และไม่เคยครับซื้อพระใครผมจะรีบจัดการให้ผู้ตั้งประมูลโดยไม่ต้องรอให้ตามครับ เราต้องรู้ตัวเราเองครับ ว่าพร้อมและพอใจในราคาที่เราเคาะและไหวหรือไม่ครับ ถ้าผมไม่สะดวกผมจะไม่เคาะครับ ถ้าเคาะแล้วคือผมต้องการครับถึงจะเคาะ ถ้าข้อความนี้สร้างความไม่พอใจให้ท่านใดก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ จาก มืองานครับ

September 29, 2016 15:29:50 นิรนาม   (4564)

จะโอนเงินให้จริง
ยืนหน้าตู้ เอทีเอ็ม ไม่ถึง 1 นาที ก็เรียบ

ฉะนั้น รำไม่ดี แล้วอย่าเที่ยวโทษปี่ โทษกลอง ครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!