คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » จับเข่าคุยกับเวปมาสเตอร์ » เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

ห้องสนทนา หัวข้อ : เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

โดยข้อความ
kamoonหัวข้อ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 2, 2015, 12:09 p.m.

อยากให้เวปดีดี  พิจารณา  ค่าสมาชิกตั้งประมูล จากรายปี  1500 บาท ให้ เป็น 300  500  800  1000 เป็นต้น เพื่อง่ายแก่สมาชิกในการตั้งประมูล เช่น ผมมีพระเครื่องไม่มาก  สิบยี่สิบองค์   ก็สามารถ ลงประมูลได้    และ ผมคิดว่าสมาชิกอีกมากที่มีพระเครื่องไม่มาก อยากลงประมูล  แต่ดูแล้วไม่คุ้มกับค่าสมาชิกรายปี และเวป ดีดี ก็จะมีผู้ตั้งประมูลมากขึ้น  มีรายได้มากขึ้น   กระดานการประมูลหลากหลายมากขึ้นด้วย

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา

ขอบคุณครับ

webmaster1ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 2, 2015, 12:55 p.m.

ขอบคุณมากครับ ที่ร่วมเสนอแนะ ทางเวปเคยทำระบบนี้แล้ว 

ปัญหาที่เกิดคือ ท่านสมาชิกลงประมูลขายแล้ว ไม่มีความรับผิดชอบ

เมื่อผู้ซื้อตรวจสอบแล้ว เป็นพระไม่แท้ หนีหายทันที (ส่วนใหญ่ แต่ส่วนน้อยไม่มีปัญหาครับ)

ทีนี้ว่าด้วยเรื่องค่าสมาชิก ถ้าท่านมองว่า 1500 บาท / ปี มันแพงไป อยากให้ท่านมองเป็นรายวัน เฉลี่ยวันละ 4.1 บาท

(รวมถึงเปิดร้านค้า ฟรี 1 ปี)

แลกกับการที่ท่านจะมีรายได้เพิ่มขึ้น มันคุ้มกว่ากันมากครับ โดยปกติ ท่านที่เป็นนัดสะสม จะไม่มีทางมีพระแค่ 5-10 องค์แน่นอน

และท่านที่เป็นนักสะสม จะขวนขวายหาองค์ใหม่ๆ เข้ามาอยู่เสมอ ทีนี้ องค์เก่าที่มี ก้อจะเกิดการแลกเปลี่ยน ซึ่งส่วนใหญ่

มูลค่าต่อองค์ จะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนครับ

เกื้อหนุนความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 2, 2015, 8:57 p.m.

เยี่ยมครับ

webmaster1ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 9:36 a.m.

เป็นคำถามที่ดี ขออนุญาตนำกระทู้นี้ขึ้นหน้าเวป เพื่อประโยชน์ต่อผู้อื่นครับ

พระใหญ่ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 9:59 a.m.

ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาอะไร และขอบพระคุณเว็บที่สร้างสรรสิ่งดี ๆ

มาโดยตลอดพอดีผมต่ออายุ VIP วันนี้แล้วด้วยครับ

สวัสดีครับ ผมพิศิษฐ์ ภักดีปัญญา
ได้ทำการโอนเงิน ต่ออายุสมาชิก VIP เป็นจำนวนเงิน 1500 บาท
เมื่อเวลา 07.26 น. วันที่ 3 สิงหาคม 2558 แล้วครับ
และพร้อมกันนี้ได้แนบหลักฐานการโอนเงินส่งมาพร้อมแล้วครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ด้วยความนับถือ พิศิษฐ์ ภักดีปัญญา
ยูเซอร์ พระใหญ่
puthakun14ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 10:54 a.m.

ยอดเยี่ยมมากครับเห็นด้วยกับเวปครับ

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 12:32 p.m.

ขอออกความเห็นครับผม....ผมเองก็เป็นผู้ตั้งประมูลและผู้ซื้อ ผมว่าเป็นรายปีแบบที่เวปทำอยู่นี้ถูกต้องแล้วครับ การที่ท่านบอกว่าจะให้เปลี่ยนเป็น 300-500-800-1000 ผมเห็นว่ามันวุ้นวายเกินไป เป็นรายปี ปีละ1500 เนี้ยผมดีแล้ว เมื่อเทียบกับการที่ทุกท่านขายพระผมองค์เดียวก็แทบได้คืนแล้ว อีกอย่างแบบที่เวปบอกนั้นละครับปันหาเกิด คือไปเจอผู้ตั้งประมูลที่ไม่มีความรับผิดชอบ เจอพระเก๊มัง เจอโอนเงินแล้วไม่ได้พระมัง ส่งพระไม่ถูกเองมัง แลัวผู้ตั้งประมูลก็หนีหายไปก็ต้องเป็นภาระของเวปที่จะต้องมาติดตาม เป็นเรื่องปวดหัวกันอีก เอาแค่เรื่องประมูลแล้วไม่มีความรับผิดชอบนี้ก็เยอะแล้วครับทุกท่าน...ฝากแค่นี้ละครับ ผมเองสนับสนุน ให้เป็นแบบรายปี ปีละ1500 บาท เหมือนเดิมดีแล้วครับ..ขอบคุณครับ
beer1358ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 3:11 p.m.

ผมก็คิดว่า 1500 รายปี ดีที่สุด ถ้าอยากปล่อยวัตถุมงคล จริงๆ 1500 ไม่ใช่ปัญหาเลย แต่แนว เสียค่าประมุลรายครั้งก็ดี สำหรับคนที่มีของน้อย แต่ปัญหามันก็เยอะครับ ค่าจ่ายผุ้ตังประมุลรายใหญ่สุงขึ้น เพราะอย่างผมลงวัตถุต่อวัน 10-20 องค์ ก็เท่ากับ 1 ครั้งลง ต่้องเสียเงิน แล้วเจอผุ้เล่นรายใหม่แค่อยากมาลง แล้วก๋หายอย่างเวบบอกอีก ปัญหามันเกิดมากขึ้น แต่ถ้ารายปี ไม่มีใครกล้าโกงผู้เช่าแน่ๆ เท่ากับตัดทางหาเงินเลย ถ้าโกงขึ้นมา ดังนั้นรายปีดีสุดๆ ชนะทั้งผุ้ขาย และผู้เช่า 

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 3:13 p.m.

ผมว่าแบบรายปีนี้ดีอยู่แล้วครับเพราะเราไม่ต้องกังวลว่ารายการประมูลเหลือเท่าไรยังไงจ่ายเป็นปีสะดวกดีครับเพราะว่าสมาชิกหลายคนผมว่าก็มีงานประจำกันอยู่คงไม่มีเวลาดูกันได้ตลอดครับ ขอออกความเห็นตามนี้ครับขอบคุณครับ

Unknownความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 3:38 p.m.

เห็นด้วยครับ รายปีดีที่สุดแล้ว 

แต่ถ้าจะเพิ่มช่องทางให้มีสมาชิกมาลงตั้งประมูลมากขึ้น ทำเพิ่มแบบเติมเงินขึ้นมา เช่น

ซื้อเติมเงินได้ 500 บาท เวลา 90 วัน (หมดอายุ) ลงได้ 80 องค์ 

***ข้อแม้  ต้องมีจำนวน F/B 50 ขึ้นไป และต้องไม่ซ้ำกันเกิน 5 ชื่อสมาชิก (สมาชิกที่ชนะการประมูล)

ยางนาความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 3, 2015, 4:35 p.m.

ผมมองในอีกมุมนะครับ ผมว่าสมาชิกรายปี 1500 หากเป็นช่วงเศรษฐกิจดีดีก็ไม่แพงหรอกครับ เพราะสามารถตั้งประมูลพระแล้วมีคนมาเคาะประมูลไม่กี่กระทู้ก็ได้ค่าสมาชิกรายปีแล้ว แต่สภาวะปัจจุบันนี้ผมว่าเศรษฐกิจแย่ทุกวงการนะครับ หากมีทางเลือกให้สมาชิกรายย่อยบ้างก็คงเป็นทางออกที่ดีครับ เช่นสมาชิกราย 6 เดือน 800 บาท หรือทางออกอื่นๆตามที่เวปเห็นเหมาะสม ส่วนตัวผมเองเป็นสมาชิกทั่วไปมากว่า 10 ปี ไม่เคยเป็นสมาชิกตั้งประมูล ไม่ใช่ว่าไม่มีพระลงประมูลนะครับแต่ว่าเคยฝากเพื่อนตั้งประมูลดูแล้วสมาชิกรายปีสำหรับผมยังไม่เหมาะครับ 

ขอบคุณมากครับ

jubvicshความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 12:07 a.m.

ส่วนตัวคิดว่า1500บาทสุดคุ้มครับ ทั้งเปิดร้าน ทั้งค่าใบออกบัตร100 ทั้งเปิดประมูลไม่จำกัด...1ปี

แต่ถ้าจะมีรายครึ่งปีอันนี้ก็ขึ้นอยู่กับทาง WM. จะพิจารณาครับ  ^ ^!

มืองาน02ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 1:13 a.m.

ทีนี้ว่าด้วยเรื่องค่าสมาชิก ถ้าท่านมองว่า 1500 บาท / ปี มันแพงไป อยากให้ท่านมองเป็นรายวัน เฉลี่ยวันละ 4.1 บาท

(รวมถึงเปิดร้านค้า ฟรี 1 ปี)

ขอยกประโยคนี้ของทาง วมต มาครับ คือเห็นด้วยครับกับทาง วมต 

ขอพูดตรง ๆ เลยนะครับ เงินค่าสมาชิก VIP ปี ละ 1500 ไม่มากหรอกครับ ถ้าคิดว่าจะเช่าหาเพื่อสะสมหรือสร้างรายได้ทางนี้เพื่อเป็นงานอดิเรก และ อาจจะเป็นงานหลัก หรือรายได้หลักได้เลยครับ พระบางองค์ราคาเช่าหา เป็นพันเป็นหมื่น ถ้าคิดให้ดี ค่าสมาชิกรายปี ปีละ 1500 ถือว่าเป็นไม่มากหรอกครับ แล้วเป็นตัวชี้วัดและกลั่นกรองคุณภาพของสมาชิกที่จะตั้งประมูลได้ครับ เพราะเห็นมาบ้าง ว่าเสียเงินมาเพื่อตั้งประมูลแล้วพร้อมที่จะโกงเลยโดยหารูปพระที่มีราคาหรือพระหลักมา แล้วไม่ส่งพระพร้อมที่จะโกง(ขอพูดตรง ๆ ภาษาบ้าน ๆ นะครับ)ก็มีให้เห็นอยู่มาก ผมว่าสมาชิกที่เข้ามาเช่าหาหรือบูชาพระเครื่อง สถานะทางการเงินก็ต้องพอมีบ้างและจัดการในส่วนที่พร้อมเพื่อสะสมและออกตัวบ้าง 

ข้อคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกในบ้านนี้ครับ ถ้าผิดพลาดประการใดหรือท่านใดมองว่าไม่เหมาะสมก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ขอบคุณครับ

จาก มืองาน02

สุริยา504ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 7:29 a.m.

ขอเสนอราคาค่าตั้งประมูลของสมาชิกที่ตั้งประมูลครับ..เป็น Package ครับ...(พร้อม Package เสริม..อยู่ในดุลพินิจของ เวป...)

1.รายครึ่งปี (6 เดือน) (180 วัน) 800 บาท (วันละ 4.44 บาท)

2.ราย 1 ปี (12 เดือน) (365 วัน) 1500  บาท (วันละ 4.11 บาท)

3.ราย 1 ปี ครึ่ง (18 เดือน) (545 วัน) 1900 บาท (3.49 บาท)

4.ราย  2  ปี (24 เดือน) (730 วัน) 2300 บาท (3.15 บาท)

มุมเมืองความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 1:22 p.m.

ถ้าผมจำไม่ผิด เคยมีระบบแบบนี้ ครับ ระยะแรกๆ ของดีดี ..ที่ผมจำได้ แต่ข้อเสียมีมาก กว่าข้อดีครับ...ขายเสร็จแล้วหายเลย..คนดีก็มาก.พวกเหลือบก็จ้อง..เข้ามาหากิน

KKRความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 4:27 p.m.

บอกได้คำเดียวว่า...โค...ตะ.....ระ คุ้มครับ ขอโทษด้วยถ้าไม่สุภาพ บ๋มพูดเรื่องจริงค๊าบบ
สันติความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 5:51 p.m.

ผมเคยเป็นสมาชิกวีไอพีตั้งประมูลอยู่ 2 ปี ตอนนี้เป็นแค่สมาชิกทั่วไป สาเหตุที่ไม่ต่อสมาชิกวีไอพี เพราะ พระเครื่องมีไม่มาก ถ้าใครมีพระลงขายเยอะก็ถือว่าคุ้ม ส่วนผมตอนนี้เล่นเว็ปเพื่อนบ้านมีเงิน 100 บาทก็ลงตั้งประมูลได้มีพระน้อย ก็ซื้อจำนวนตั้งประมูลน้อยๆ ตอนนี้ฟิตเบคคำชมในเว็ปเพื่อนบ้าน 500 กว่าแล้วครับ

เมื่อ : Aug. 4, 2015, 6:02 p.m.

ตามความเห็นผมนะครับเพิ่มทางเลือกก็ดีนะครับ (เหมือนที่คุณสุริยา504 เสนอ) เพราะแต่ละคนก็ต่างความคิด ต่างวิธีสะสมพระนะครับ อย่างผมนะครับก็ไม่ได้ลงประมูลประจำนะครับ เป็นช่วงๆเหมือนกันครับ บางช่วงงานยุ่งก็เงียบไปเหมือนกันครับ สำหรับ 1,500 บาท/ปี แพงหรือเปล่า ตอบเลยว่าไม่แพงครับ แต่ถ้ามีทางให้เลือกก็คงจะดีนะครับ ซึ่งจะใช้วิธีนี้ก็ต้องคัดคนหน่อยนะครับ เช่น feedback เกินเท่าไหร่ก็ว่าไปนะครับ ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

เมื่อ : Aug. 5, 2015, 1:27 a.m.

สมาชิกรายปีถ้าลดเหลือซัก1,000บาทหน้าจะดีนะครับกับสภาวะเศรษฐกิจที่ยอดเเย่นะเวลานี้ชั่วโมงนี้คนขายนั่งมองพระกันเองเเล้วไม่มีคนซื้อเเย่มากๆครับ

เมื่อ : Aug. 5, 2015, 1:33 p.m.

ขอขอบคุณ  ทุกความคิดเห็น ครับ  

acobatความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 5, 2015, 8:31 p.m.

มองต่างมุมกันครับ จขกท มองอัตราค่าบริการครั้งเดียวที่สมาชิกบางท่านอาจจะไม่สะดวก เลยอยากให้แบ่งเป็นอัตราตามระดับต่างๆ ส่วนทาง วมต มองด้านความปลอดภัย ของสมาชิกที่มีโอกาสโดนมิจฉาชีพมาหลอกลวงได้ถ้าเปิดให้มีอัตราหลายระดับ ผมก็เห็นด้วยกับ จขกท ที่จัดให้มีหลายระดับราคาเพื่อความสะดวกเอาแบบเติมเงินเลยก็ดีครับ ใครอยากประมูลกี่วันก็ซื้อวันเอา ทาง วตม ก็กำหนดสิทธิ์เลยว่าคนที่จะซื้อบัตรรายวันได้ ต้องเป็นสมาชิก1ปีขึ้นไป หรือมี feedbackเกิน 100 ขึ้นไป อันนี่น่าจะตอบโจทย์ได้ทั้งสองฝ่ายเลยนะครับ........
พรกุมารทองความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 6, 2015, 12:54 a.m.

ด้วยความเคารพครับ ส่วนตัวนะครับผมว่า 1,500฿ โอเคแล้วครับ สุดจะคุ้มเลยครับ😁😎🙏🏼
leemateจังความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 6, 2015, 11:42 p.m.

เหมาะสมแลวครับอีกเสียง1500ต่อปีจบ

วิจิตรศิลป์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 7, 2015, 11:23 a.m.

เหมือนเดิมดีที่สุด

mooaun3345ความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 8, 2015, 6:46 p.m.

ผมว่า 1500 ต่อปีก้อถือว่าถูกสุดแล้วครับ ลงแล้วยังไม่ปิดลงใหม่ก้อไม่เสียเพิ่ม

เว็ปเพื่อนบ้านที่มีระบบเติมจำนวนตั้งประมูล ปิดไม่ปิดท่านก้อเสียเงินนะครับ

ผมว่าท่านมีพระสัก10 องค์ ลงประมูลแล้วปิดทั้ง10องค์ ท่านก้อได้ทุนคืนแล้วครับ

ด้วยจิตคารวะ

AUNCSMความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 9, 2015, 9:47 a.m.

ให้ตั้งราคาประมูลขั้นต่ำ ที่ผู้ตั้งอยากได้ ตั้งเเต่เคาะเเรกเลยครับ 

ผู้ประมูลพอใจเท่าไหร่ ตั้งไว้เลย คนประมูลจะได้ไม่เสียเวลาคิด

ที่จะมาตามเคาะให้ถึงเวลาขั้นต่ำที่ผู้ประมูลอยากได้

เจอเเล้วเซ็งครับ เห็นตามเคาะไปเรื่อย สุดท้ายก็ไม่มีคนได้เพราะไม่ถึงขั้นต่ำสักที

ตั้งเป็นระเบียบไปเลย 

uppathumความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 19, 2015, 11:21 a.m.

สมาชิกใหม่ครับ

ราคาเปิด  กับราคาขั้นต่ำ  ห่างกันมาก  ไม่มีคู่แข่ง  เหงา

Bom-Bomความคิดเห็น: ตอบกลับ: เสนอความคิดเห็น เกี่ยวกับ ค่าตั้งประมูล

เมื่อ : Aug. 27, 2015, 10:23 a.m.

ประมูลปิดด่วนพระในราคา 700฿ พอไปดูรูปพระชัดขอแจ้งเจ้งกระทู้ขอยกเลิกบอกเหตุผลว่าพระดูไม่ค่อยดี เจ้าของพระบอกไม่เป็นไร หลังจากนั้นเข้ามาคอมเม้นท์ว่าผม"เคาะเล่น"2ครั้งกับพระองค์เดียวกัน เป็นการดิตเครดิตผมทั้งๆที่ผมพึ่งเข้ามาแบบนี้ทางเวปจะแก้ปัญหายังไงครับ ด้วยความเคารพครับ "พระหลวงพ่อสาครเจริญพร55 ราคา 700฿ ถามว่าใครจะไม่เอาครับถ้าพระดูดีจริงๆ ภาพเบลอครับ"