คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เปิดรังของรัก » # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

ห้องสนทนา หัวข้อ : # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

โดยข้อความ
krupra1965หัวข้อ: # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

เมื่อ : Nov. 4, 2016, 11:46 p.m.

จระเข้รุ่น2สร้างภายในวัดเป็นเนื้อตะกั่วปี2516หลวงพ่อสนิทปลุกเสกตลอดไตรมาส

krupra1965ความคิดเห็น: ตอบกลับ: # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

เมื่อ : Nov. 4, 2016, 11:51 p.m.

จระเข้ศรนาราย

จระเข้จันทร์เพ็ญ หรือมีชื่อเรียกอีกอย่างว่าจระเข้ "นารายณ์อวตาร" หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย หลวงพ่อได้สร้างจระเข้ชุดนี้ขึ้นด้วยโลหะสามประการเรียกว่า รัตนมงคล เจตนาเพื่อ บูชาคุณอาจารย์เส็ง ที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชาจระเข้โทนมาให้ พุทธาภิเษก ๕ ไตรมาส (๒๕๒๘ - ๒๕๓๓) ทุกคืนวันเพ็ญ 

พันธุ์ทิพย์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

เมื่อ : Nov. 7, 2016, 12:06 p.m.

สวยครับ

วัดใจ... มีเรื่อยๆ รับประกันความแท้ตลอดชีพบริหารงานโดย พันธุ์ทิพย์ ..-+*ขออนุญาติส่ง สัปดาห์ละครั้งนะครับ ส่งลงทะเบียนฟรี ทั่วประเทศ ไม่อนุญาติเปลี่ยนที่อยู่ INBOX เพาะของหายไม่มีใครรับผิดชอบ ขอบพระคุณครับ*+-..
เด็กแว้นความคิดเห็น: ตอบกลับ: # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

เมื่อ : Nov. 10, 2016, 4:18 p.m.

สวยงามเลยครับ

krupra1965ความคิดเห็น: ตอบกลับ: # จระเข้หลวงพ่อสนิท สวยๆๆ ติชมกันหน่อยครับ

เมื่อ : Dec. 19, 2016, 9:26 a.m.

ขอบคุณท่านพันธ์ทิพย์และท่านเด็กแว้นที่เข้ามาให้กำลังใจ กระดานนี้เงียบมากไม่เหมือนช่วงแรกๆๆ คึกคักกว่านี้เยอะ