คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เปิดรังของรัก » ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

ห้องสนทนา หัวข้อ : ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

โดยข้อความ
สิทธิ์พยุหะหัวข้อ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 6, 2016, 8:06 p.m.

ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา (เจ้าของสโลแกน เหนียวยันกระดูก)

...เป็นตะกรุดที่เล่นหา เป็นมาตราฐานของปู่หน่าย
-หากขนาด3นิ้วคริึ่งใช้ยันต์เกราะแก้ว หรือเกราะเพชร
-หากหย่อย3นิ้ว ประมาณ2.7นิ้ว ใช้ยันต์กำแพงชัย
-หาก2.2นิ้ว (แบบดอกนี้) มักเรียกตะกรุดโทนหรือตะกรุดปืนแตก

สิทธิ์พยุหะความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 6, 2016, 8:06 p.m.

..1ในอาจารย์ ที่ถูกคัดเลือกให้เข้าพิธีจตุรพิธพรชัย (พร ๔ ประการ) ศิษย์ปุ่ศุข รับรองกสิฐไฟท่านแกร่งมากๆ
ตะกรุดของท่านพุทธคุณต้องเรียกว่าฝอยท่วมหลังช้างก็ไม่หมด ตัวจริงค่อนข้างหายากส์มากๆนะครับ หากไม่แข็งเล่นเลี่ยมเดิม จบง่ายราคาจึงสูง แยกง่ายไม่ปนหลวงพ่ออื่น(โดยดูลายมือเป็นหลัก)
....โดยจะแยกกันว่า หากเมตตาต้องจิ้งจก คงกระพันต้องตะกรุดท่าน ใครไม่สักยันต์ก็พกตะกรุดท่านแทนได้เลยครับ ผ่านมา2-3ปี ผมเพิ่งได้มาอีก1ดอก คนเล่นสายปู่หน่าย หรือเคยปล่อยตะกรุดท่านคงทราบดี ไม่ได้หาตัวจริงกันง่ายๆ

สิทธิ์พยุหะความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 6, 2016, 8:07 p.m.

ดอกนี้ลายมือ จารครบสูตร ไม่มีปริแตกครับ..ขออนุญาตโชว์ครับ^_^

เมื่อ : Nov. 6, 2016, 8:07 p.m.

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม บารมีปู่หน่ายคุ้มครองครับ

krupra1965ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 7, 2016, 9:02 a.m.

สวยครับ ข้อมูลดี ขอบคุณมากๆ

พันธุ์ทิพย์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 7, 2016, 12:06 p.m.

สวยครับ

วัดใจ... มีเรื่อยๆ รับประกันความแท้ตลอดชีพบริหารงานโดย พันธุ์ทิพย์ ..-+*ขออนุญาติส่ง สัปดาห์ละครั้งนะครับ ส่งลงทะเบียนฟรี ทั่วประเทศ ไม่อนุญาติเปลี่ยนที่อยู่ INBOX เพาะของหายไม่มีใครรับผิดชอบ ขอบพระคุณครับ*+-..
เด็กแว้นความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 10, 2016, 4:17 p.m.

สวยเลยครับ

pantipsความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Nov. 10, 2016, 8:17 p.m.

สุดยอดครับ

เมื่อ : Dec. 6, 2016, 5:20 p.m.

ส่งมาให้ผมชมความงามด่วนครับ :)

ชัยพลสุพรรณความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตะกรุดปืนแตก (เลี่ยมวัดเดิมๆ) หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา

เมื่อ : Dec. 24, 2016, 8:56 p.m.

เยี่ยมครับท่าน ได้ความรู้เป็นวิทยาทานครับ