คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » ถามตอบ แท้-เก๊ » #รบกวนสอบถามความรู้หน่อยนะครับพระรูปเหมือนเป็นเกจิท่านใด ให้ข้อมูลเต็มที่เลยครับถือว่าเป็นกรณีสึกษาร่วมกัน

ห้องสนทนา หัวข้อ : #รบกวนสอบถามความรู้หน่อยนะครับพระรูปเหมือนเป็นเกจิท่านใด ให้ข้อมูลเต็มที่เลยครับถือว่าเป็นกรณีสึกษาร่วมกัน

โดยข้อความ
krupra1965หัวข้อ: #รบกวนสอบถามความรู้หน่อยนะครับพระรูปเหมือนเป็นเกจิท่านใด ให้ข้อมูลเต็มที่เลยครับถือว่าเป็นกรณีสึกษาร่วมกัน

เมื่อ : Dec. 12, 2016, 12:06 p.m.

#รบกวนสอบถามความรู้หน่อยนะครับพระรูปเหมือนเป็นเกจิท่านใด ให้ข้อมูลเต็มที่เลยครับถือว่าเป็นกรณีสึกษาร่วมกัน

ความคิดส่วนตัวนะครับ น่าจะเป็น หลวงพ่อจง ตอนแรกก้อเทียบเคียงหลวงพ่อคล้าย องค์นี้แต่งมาสวยงามมากจนอยากจะทราบว่าข้อมูลเป็นอย่างรัย ช่วยผมหน่อยครับ ถ้าท่านใดพอมีรูปที่เทียบเคียงได้

ฝีมือการแต่ถือว่าระเอียดมาก สวยงามสมส่วน เสียดายแกะตัวหนังสืออ่านไม่ออก

krupra1965ความคิดเห็น: ตอบกลับ: #รบกวนสอบถามความรู้หน่อยนะครับพระรูปเหมือนเป็นเกจิท่านใด ให้ข้อมูลเต็มที่เลยครับถือว่าเป็นกรณีสึกษาร่วมกัน

เมื่อ : Dec. 12, 2016, 12:10 p.m.

หรือแต่งพิมพ์เพื่อล้อเกจิครับ ถ้าใครทราบเก๊หรือแท้ ก้ให้ข้อมูลได้เลยครับ จะเป็นการขอบพระคุณมากๆๆ