คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » นานาทัศนะกับพระเครื่อง » แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

ห้องสนทนา หัวข้อ : แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

โดยข้อความ
ท่าประชุมหัวข้อ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : May 30, 2010, 1:33 p.m.

สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่านครับ

วันนี้มียากัน "จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝน มาแจกครับ

เหรียญหลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่านศรัทธาอุดม อ.ประจันตคาม ปราจีนบุรี

มังกรคู่ บล๊อกสายฝน รุ่นที่ 11 ปี 2517 สมาคมพ่อค้าชาวจีนสร้างถวาย

และเป็นเหรียญหลักของปราจีนฯ ที่มีประสบการณ์คือ

ด.ญ.บุศรา งามสิงห์ อายุ13 ปี ประถม 5 กำลังไล่ต้อนควายเพื่อกลับคอก ขณะที่ท้องฟ้ากำลังครึมไปด้วยเมฆฝนที่กำลังตั้งเค้ามา

ปรากฏว่าได้มีฟ้าแลบขึ้นและพร้อมกันนั้น สายฟ้าก็ผ่าลงมาที่ตัวด.ญ.บุศรา ด้วยความแรงของสาบฟ้า ทำให้ด.ญ.บุศราสิ้นสติไปต่อหน้า ต่อตาชาวบ้านหลายคน

ซึ่งต่างก็เชื่อกันว่า ด.ญ.บุศราต้องเสียชีวิตอย่างแน่นอน ต่อเมื่อควันจางลงและตั้งสติกันได้ จึงรีบช่วยกันอุ้มด.ญ.บุศรากลับไปปฐมพยาบาลกันที่บ้าน

บิดา มารดาของด.ญ.บุศราได้ว่าจ้างเหมารถพาไปหาหลวงพ่อเอีย เพื่อช่วยปัดเป่าพิษไฟหรือกระแสไฟฟ้า

หลวงพ่อเอียก็เมตตาช่วยปัดเป่าให้และพรมน้ำพุทธมนต์ จนฟื้นคืนสติดีแล้วจึงตรวจดูร่างกาย ไม่ปรากฏว่ามีอะไรผิดปรกติไป

พระที่ด.ญ.บุศราห้อยคออยู่เป็น เหรียญหลวงพ่อเอีย รุ่นมังกรคู่

ปรากฏว่าผู่ที่ทราบข่าวต่างพากันหลั่งไหลไปขอเช่าบูชาเป็นการใหญ่

และ เหรียญหลวงพ่อเอีย รุ่นมังกรคู่ ก็หมดไปในเวลาอันรวดเร็ว

และนี่ก็เป็นประสบการณ์เรื่องหนึ่งของเหรียญหลวงพ่อเอีย รุ่นมังกรคู่

ยังมีอีกเรื่องหนึ่งที่เป็นประสบการณือีก จนเป็นต้นกำเนิดของเหรียญหลวงพ่อเอีย รุ่นสันติบาล

โอกาสหน้าจะนำมาเล่าให้ฟังครับท่าน

วันนี้เอายากัน "จุก" พร้อมประสบการณ์ของเหรียญไปเท่านี้ก่อนนะครับ

เมื่อ : May 30, 2010, 1:35 p.m.

จุดแรกเลยครับ ขอให้คมชัดไว้ก่อนครับ

ปลายศรขวา 1 เส้นคมๆ

ปลายศรซ้าย 2 เส้นคู่ คมเหมือนกันครับ

เมื่อ : May 30, 2010, 1:37 p.m.

ย้ำเลยครับ เม็ดนี้มีทุกเหรียญ ดูเป็นธรรมชาติ เก๊จะตื้นและบาง

เมื่อ : May 30, 2010, 1:38 p.m.

ตรงนี้ก็ขาดไม่ได้ครับ หนาบ้าง บางบ้าง แต่ต้องมีและต้องตรงนี้

เมื่อ : May 30, 2010, 1:43 p.m.

เอากันไปแค่นี้ก่อนครับ ในเบื้องต้น แจกหลายช๊อตเดี๋ยวงง พาลจำกันไม่ได้อีกครับ

แต่เที่ยวหน้ามาจะแจกเพิ่มไปอีก พร้อมประสบการณ์เหรียญนี้ที่ทำให้เกิดเหรียญรุ่นสันติบาลครับ

ส่วนตัวผมดูจากจุดเหล่านี้ครับ แค่นี้ก็ฟันเหรียญรุ่นนี้ได้แล้วครับ แต่ท่านอื่นดูตรงไหนผมไม่ทราบ

ขอให้ท่านโชคดีครับ

(ป.ล.ผ่านมาแล้ว ห้ามติ ชมได้ ครับ พอเป็นกำลังใจให้ผมทำงานเพื่อสังคมต่อไปนะครับ รักนะจุ๊ฟ จุ๊ฟ)

เมื่อ : May 30, 2010, 3:34 p.m.

มีอยู่บางที่ดูตรงแบ้งค์ 100 ใบเดียว

ก็จะได้ พระเก๊ บัตรแท้ มาเก็บไว้ให้ลูกหลานด่าเล่นต่อไป

หลังสุดมีคนโดนพระเก๊ บัตรแท้หลวงพ่ออุ้นไปเรียบร้อยแล้ว

menakaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : May 30, 2010, 8:24 p.m.

พระสวย ข้อมูลยอดเยี่ยมมากๆ ขอบพระคุณ คร๊าบบบบบ

พรหลวงพ่อเนื่องความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : May 30, 2010, 8:43 p.m.

ขอบคุณท่านท่าประชุมครับ ที่มอบสิ่งดีดีให้กับชาว ดีดี ครับ

sidtadความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : May 30, 2010, 10:39 p.m.

ขอบคุณครับ

1245ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : May 31, 2010, 12:47 a.m.

ขอบคุณครับพี่ ท่าประชุม

ไว้เอาเหรียญรุ่นอื่นๆของหลวงพ่อเอีย มาให้ศึกษาอีกน่ะครับ

moonoy_7ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : May 31, 2010, 7:31 p.m.

ตู่ หลักร้อยความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : June 4, 2010, 7:28 a.m.

ขอบคุณครับ

เมื่อ : July 29, 2010, 8:14 a.m.

ขอบคุณอาจารย์ขวัญ สำหรับความรู้ดีดีครับ

obb_aprilความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : Aug. 12, 2010, 9:11 a.m.

ขอบคุณครับท่านพี่

chettsongpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : Sept. 2, 2010, 12:54 a.m.

ขอบคุณท่านอาจารย์ครับที่เมตตาชี้แนะ........

topram2ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจกยากัน"จุก" เหรียญหลวงพ่อเอียมังกรคู่ บล๊อกสายฝนครับ

เมื่อ : Sept. 27, 2010, 11:27 p.m.

เก๊เพียบเลยครับตอนซื้อก้อว่าดูดีๆแล้วนะกลับมาเปิดไฟดูที่บ้านโดน!!!สะงั้นอะรุ่นนี้ ขอบคุณพี่ที่ให้ความรู้ครับผมๆ

เมื่อ : Nov. 5, 2010, 4:05 p.m.

ขอบพระคุณค่า เข้ามาขอรับ "ยากันจุก" ด้วยคนค่าๆๆ