คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เรียนสมาชิกทุกท่าน » แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

ห้องสนทนา หัวข้อ : แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

โดยข้อความ
หมุนจนรวยหัวข้อ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 5:34 p.m.

เวปไซต์ดีดีพระดอทคอม ได้ติดต่อกับคุณกิตตินันท์ ละตาหรือ

USER. opalvet  ปรากฎว่า ไม่ได้รับการติดต่อกลับ จึงเห็นสมควรให้ยกเลิก

สมาชิกภาพเป็นการถาวร

ข้อมูลทั่วไป

หมายเลขบัตรประชาชน 3420300249340

62/27  หมู่ 3  ต.  บางน้ำจืด  อ.  เมืงอ  สมุทรสาคร  74000

email.[email protected]

tel.02-88922220,034-494849,0813531865

ทางทีมงานได้นำข้อมูลที่ท่านสมาชิกทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้อง

ร้องขอ เพื่อดำเนินคดีอาญาตาม

กฏหมายคดีฉ้อโกง ที่เกี่ยวข้องเพื่อ

ให้ท่านแจ้งความดำเนินคดีตามกฎหมายอาญาต่อไปครับ.

จึงประกาศมาให้ท่านสมาชิกทราบโดยทั่วกัน

เวปไซต์ดีดีพระดอทคอม

ท่าประชุมความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 6:15 p.m.

โชคดีเด้อ "หมอปอ"

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 7:49 p.m.

ไปแล้วหมอ เสียชื่อคนสมุทรสาครหมดเลย

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 8 p.m.

คุยกันดีๆ..ก็ไม่คุย..เฮ้อ

Dolomiteความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 8:56 p.m.

เสียชีพอย่าเสียสัตย์ครับ

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 9:22 p.m.

โชคดีนะครับผม

proprayadความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 9:33 p.m.

เวร ย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

ช็อตเด็จมันมีอีกเยอะ 555

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 9:55 p.m.

งานเข้าสินะครับปวดหัวกันไปหมด

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 9:59 p.m.

นี่แหละครับ ที่เขาว่า (เวปอื่น) คนคุณภาพ แต่ผมว่า ไร้สภาพมากกว่าครับ

เสียชื่อบุคคลที่เรียกตัวเองว่า หมอ หมดเลย

ตี๋-ซุ้งความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 10:04 p.m.

เกิดไร.ขึ้นคับ

ชื่อนี้.เค้าเป็นบุคคลคุณภาพ.อยู่ที่เวป.ข้างบ้านนะคับ //

Nop_deenyความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 12, 2010, 10:07 p.m.

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"

สุภาษิตนี้ ยังใช้ได้ จากอดีต สู่ปัจจุบัน ยันอนาคต จริง ๆ คร๊าบ

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 1:12 a.m.

คนนี้แหละ เอาพระแตกมาขายให้ผม ตอนขายไม่เห็นบอกว่าแตก หมอนวดเปล่าเนี๊ยะ

dokebi_123ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 5:21 a.m.

สายตรงหลวงปู่บุญ เลย ประสบการณ์ ความรู้ แน่น และแม่นมาก

ยอมรับนับถือเลย แล้วเกิดอะไรขึ้นกับพี่เขาล่ะ

Dolomiteความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 7:04 a.m.

ต้องให้โปรมาเครียส์......ใครๆก็ว่าโปร......แต่สุดท้าย....โปรโฮลอินวัน....ดูกันยาวๆครับ....เชียร์โปร

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 8 a.m.

คนๆนี้น่ากลัวมากนะครับ ผมเคยได้ยินมาว่า เอาพระหลวงปู่บุญไปหลอกขายพวกนครปฐม พอถูกจับได้ว่า ของเก๊ เกือบตาย ไม่รู้ตอนนี้เคลียร์เสร็จยัง อย่างว่าละครับ มีสรรพนามนำหน้าได้ชื่อว่าเป็นผู้ช่วยชีวิตสัตว์ คงจะช่วยแต่ชีวิตสัตว์ เลยลืมช่วยตัวเองแน่ๆ

เทพอาถรรพ์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 8:02 a.m.

อยากให้พี่โปรมาเล่าเรื่องให้ฟังบ้างนะครับ จะได้เป็นอุทาหรณ์ให้กับคนอื่นๆ ได้ระวังตัวกันครับ

หรือว่าพรรคพวกของหม_ปอ จะออกมาแก้ข่าว ก้อรีบทำนะครับ

อย่าให้ชื่อเน่าไปกว่านี้เลยครับ

andy87ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 1 p.m.

ผมไม่คิดว่าหมอปอจะแม่นพระลป.บุญเสียทั้งหมด ออกบัตรรับรองให้พระลป.บุญเนื้อดินพิมพ์ปรกโพธิ์ใหญ่หลังจารสององค์ และพิมพ์ซุ้มรัตนตรัยอีกองค์ให้นายอุเทน ผลาผล หรือที่ใช้ยูสเซอร์เนม Tokotane  ผมเห็นว่ามีบัตรรับรองดีดีพระ ก็ประมูลมาทั้งสามองค์ ปรากฎว่าเก๊ทั้งสามองค์ ผมให้หลานชื่อคุณB&P ร้องเรียนมาทางเวป ก็ไม่สามารถจะจัดการกับนายอุเทนได้ ผมรู้สึกผิดหวังในความแม่นย่ำในการตรวจสอบพระของดีดีพระมาก และผมก็อยู่ต่างประเทศในขณะนี้ จึงไม่สามารถที่จะดำเนินคดีได้ แต่ที่ผมกล้าประมูลพระของนายอุเทนก็เพราะเห็นขอบัตรรับรองจากดีดีพระได้ทั้งสามองค์ ถ้าไม่ได้บัตร ผมก็คงไม่กล้าประมูลแน่ เพราะรวมแล้วราคาหลายหมื่นบาท จึงเป็นเหตุให้ผมเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์ อย่างนี้จะให้ผมเชื่อใจในบัตรดีดีพระได้อย่างไร เท่าที่ผมรู้มา พระสามองค์นี้หมอปอเป็นคนตรวจ แต่ก้ไม่แน่ใจว่าจะจริงหรือไม่ แม้แต่พระที่เล่นหากันเป็นพระที่นิยมในวงการ และเป็นพระที่ได้พบเห็นการซื้อขายกันมากไม่ว่าทางนิตยสารพระหรือในเวปต่างๆ ทางสำนักงานยังทำการผิดพลาดได้ อย่าบอกนะครับว่ามีบัตรดีดีพระแล้วจะต้องเป็นพระแท้ ถ้าการเปิดเผยเรื่องราวในครั้งนี้จะนำไปสู่การถูกถอดถอนสมาชิกภาพ ผมก็ยินดีที่จะให้ดำเนินการครับเพราะผมคิดว่าสมาชิกทุกท่านควรที่จะมีสิทธิ์ที่จะรับรู้ในเรื่องนี้ครับ

ตอบ

คุณ andy87 สามารถส่งพระเครื่องรายการดังกล่าว มาตรวจสอบกับทาง สนง.อีกครั้ง ถ้าผลเป็นพระไม่แท้ ผู้ตั้งประมูลต้องคืนเงินเต็มจำนวน หรือคุณสามารถขายคืน สนง. ได้ตามราคาหลังบัตรรับประกัน

ส่วนข้อมูลที่คุณ andy87 แจ้งว่า คุณ B&P ร้องเรียนมาทางเวป ไม่ทราบว่าได้ส่งเรื่องมาที่ทางไหนครับ ทาง สนง.ไม่เคยได้รับเรื่องแม้แต่ครั้งเดียวครับ

ใจรักพระความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 1:34 p.m.

เข้ามาปูเสื่อรอครับ.....

1245ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 2:13 p.m.

รอครับ สงสัยโจทย์เยอะ

B&Pความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 3:41 p.m.

ชี้แจงทางเวปครับ...เนื่องจากทางคุณอาอนุวัตร ซึ่งอยู่ทางไกล ไม่สะดวกในการติดต่อทำการใดๆ จึงมอบหมายให้ผมติดต่อติดตามเจ้าของพระเดิม..ซึ่งผมsearch หาแล้วไม่พบ และ พยายามโทรฯติดต่อตามเบอร์ ที่ได้รับมาจากคุณอาอนุวัตร ก็ติดต่อไม่ได้ครับ...จึงได้เรียนแจ้งกลับไป

และได้ทำการชี้แจงการรับผิดชอบของเวปในการออกบัตร ตามกฏทุกอย่างครับ...เช่น ทางเวปตรวจสอบและออกบัตรให้ หากตรวจสอบที่อื่นแล้วไม่แท้ ทางเวปจะติดตามคืนเจ้าของเดิมให้ ถ้าติดต่อไม่ได้ ทางเวปก็จะรับซื้อคืนตามราคาหลังบัตร แล้วจะดำเนินการตามคืนจากเจ้าของเดิมให้จนครบ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่...และ/หรือ อาจต้องมีการดำเนินคดี...(ไม่ทราบผมเข้าใจถูกต้องหรือไม่ครับ)

-ถูกต้องครับ

หรือ หากไม่สบายใจอยากคืนพระ ทางเวปก็รับซื้อคืนในราคาหลังบัตร ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม..(ซึ่งต้องมีการขาดทุนแน่ๆอยู่แล้ว ถูกต้องหรือไม่ครับ)

-ถูกต้องครับ

แต่หากพระเปลี่ยนแปลงสภาพไปหลังออกบัตร(ตัวอย่างเช่น ตอนออกบัตรเลี่ยมทอง แล้วต่อมาผู้ครอบครองได้แกะทองออกแล้ว)...ราคาซื้อคืนของทางเวปอาจเปลี่ยนแปลงไป(ผมเข้าใจถูกต้องหรือไม่ครับ)

และ กรณีที่พระเปลี่ยนแปลงสภาพไปเนื่องจากการชำรุดซ่อมแซม หลังออกบัตร ก็เช่นเดียวกัน(ถูกต้องหรือไม่ครับ)

ขอบคุณครับ

***พระที่เปลี่ยนสภาพจากเดิม (ไม่ตรงกับรูปภาพในบัตรรับประกัน) เช่น ล้าง หัก ซ่อม ชำรุด ตกแต่ง ถือเป็นการสิ้นสุดการรับประกันจากทาง สนง.ดีดีพระดอทคอม

ตอบครับ

ขอขอบคุณ คุณB&P ที่กรุณาเข้ามาชี้แจง เพื่อไม่ให้ท่านสมาชิกท่านอื่น เกิดข้อสงสัย หรือเคลือบแคลงกับข้อความของคุณandy87ครับ

ขอบคุณมากครับ

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 4:44 p.m.

ไม่มีใบรับประกัน  หรือไม่มีใบประกาศรางวัลจากงานประกวดพระแล้วแท้ 100ตาทุกองค์  บางองค์ ยังออกลุกคลุมเครื่อ ส่งงานนั้นแท้ งานนนี้เก๊ บางงานรับไว้เฉยๆพอรู้ว่าหน้าพระเป็นของใคร  แต่สิ่งสำคัญที่ผมมองใบหรือบัตรรับประกันของทางเว็ปนี้ที่ไม่เหมือนใคร  ซึ่งผมเองก็ยังหาไม่เจอ หรือใครหาเจอ ช่วยเอาลิงค์มาโชว์หน่อยว่า มีเว็ปไหน ที่จะกล้ารับผิดชอบในการออกบัตรในกรณีที่ว่าเกิดพระองค์นั้นพิสูจน์จนแน่ชัดว่าเก๊ แล้วเว็ปเช่าคืนตามราคาหลังบัตร  ถึงแม้ว่าราคาพระนั้นๆที่เว็ปแสดงความรับผิดชอบในการเช่าคืน จะไม่เป็นราคาที่คุณเช่าไป  แต่สำหรับผมเองแล้วนั้นผมมองเจตนาว่ามันก็มากพอสำหรับการแสดงความรับผิดชอบในการออกบัตร ไม่ได้ออกบัตรกันส่งเดช เก๊ก็เก๊ไป กูเฉย ไม่สน ไม่แคร์สื่อ หากเป็นเว็ปอื่นหรอ เก๊ก็เก๊ไปสิ ตามกันเอาเอง  บัตรที่ออกว่าแท้ ก็เว็ปผมมองว่าแท้ ใช้ได้เฉพาะเว็ปผมเท่านั้น อะไรทำนองนี้  โถ่คุณครับ!  เซียนเองยังพลาดเลยเวลาซื้อพระจากคนที่เค้าเอามายิง  หรืออย่างใบประกาศบางงานที่ผ่านตากรรมการ ที่เราๆ ท่านๆรู้จักกันดี ก็มีบ่อยครั้ง ที่เก๊ติดรางวัลมานะครับ   แล้วนับประสาอะไรกับบัตรครับ ดูที่เจตนาดีกว่าครับ

หากให้เลือกออกบัตรกับเว็ปอื่นๆนะครับ  ผมก็ยังยืนยันเสียงเดิมว่า หากเป็นผม ผมก็คงเลือกออกบัตรกับเว็ปนี้อย่างน้อยๆ ตามเจ้าของพระที่ไม่มีความลับผิดชอบไม่ได้  ก็ยังมีเว็ปมาช่วยบางส่วนนะครับ  ส่วนเว็ปอื่นผมยังนั่งนึกไม่ออกว่ามีเว็ปไหน หากออกบัตรแล้วพระเก๊แล้วเว็ปมีความรับผิดชอบขอเช่าคืน

1245ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 6:20 p.m.

เห็นด้วยกับคุณ พระท้องถิ่นครับ

ที่ว่าตรวจสอบที่อื่นแล้วไม่แท้ อย่าบอกน่ะครับว่าเว็บอเวจี เพราะผมก็โดนมาแล้วไอ้เว็บนั้นน่ะ  

พระหลวงปู่บุญถือว่าเป็นพระยอดนิยม เว็บดีดีไม่น่าพลาดครับ  ถ้ามีรูปหรือลิงค์เอามาให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกรับชมกันสิครับ จะได้ช่วยกันหาทางแก้ไข

นิรนามความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 6:48 p.m.

บางคนชอบหากินขายพระเก๊ ในเว็บต่างๆ โดยขายชื่อเสียงตัวเองกินนั้นเรื่องจริง

หรือ มีแม้กระทั่งบางเว็บ เอาพระเก๊มาฟอกเป็นพระแท้ หลอกขายสมาชิกของตัวเอง หรือแม้แต่กระทั้งคอยช่วยเหลือ พายเรือให้โจรนั่งก็เรื่องจริง

ได้แต่คอยเที่ยวหลอกลวง ต้มตุ๋น เงินทองจากผู้คนที่ดูพระไม่เป็น ที่ต้องตกเป็นเหยื่ออันโอชะ

พอเกิดเรื่องแดงขึ้น ก็กบดาน ทำตัวเป็นเต่าหดหัวอยู่ในกระดอง และเที่ยวโยนขี้ให้คนอื่นเท่านั้น

เที่ยวเปรียบเปรยยกย่องตัวเองว่ามีความยุติธรรม แต่แท้ที่จริงเบื้องหลังก็เป็นพวก 18 มงกุฎเอาพระเก๊มาฟอกออกบัตรเป็นพระแท้ หลอกขาย ต้มตุ๋น ผู้คนไปทั่ว

มือใหม่หัดขับความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 13, 2010, 10:36 p.m.

เฮ้อเวรกรรมมีจริงครับ  เห็นเป็นที่ปรึกษาในหลายเวป   หลายคนเชื่อมั่นผมติดตามผลงานมาก็ประมาณ  6  ปีกว่า  ก็น่านับถือเลยหลงเช่า  ลป.บุญ  วัดระฆังร้อยปี   และลพ.นวม  เลี่ยมทองขึ้นคอเลยครับ  จนปีที่แล้วไปงานประกวดเลยลองเชคเล่นๆ   สนิทหมดทั้งสามองค์   เล่าให้เพื่อนในเวปฟัง   ไม่ยักมีใครเชื่อ   เลยลองส่งออกบัตร  บัตรก็ออกมาไม่แท้ก็เสียดายวิชาการดูพระที่ร่ำเรียนมาครับของเขาครับ

อาจารย์คงความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 12:40 a.m.

อยากเห็นพระ 3 องค์  จะรอชมครับ

อยากรู้ความจริง ที่กระจ่าง ด้วยคน

คลื่นใต้น้ำความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 1:01 a.m.

เวปอื่น ทีว่า ใช่"อะเวจี"หรือป่าวคะ

หนูเห็นพระเก๊ ออกบัตรรับรองได้ มาเป็นเป็นฟาร์ม เจ้าค่ะ

คนเล่นของฝีมือ เค้าชอบกันค่ะ

ไปซื้อของ"ฝีมือ" ท่าพะจันองค์ละ3-5ร้อย เสียตังอีก2-3ร้อยบาท.ให้เวป

พระเก๊ๆ ห่วยแตก  ก้อกลายเป็นของแท้  ขายได้ กำไรดี

เพราะว่า เวปเค้าตามไม่ทัน หรือรู้เห็นเป็นใจ อันนี้หนูไม่อาจทราบได้ นะ..เจ้าคร๊ะ  devil

peeradej_ddความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 1:07 a.m.

ถึงว่าเห็นทะแม่ง ๆ หลายหนแล้ว โดยเฉพาะสายวัดกลางบางแก้ว 

เอามาลงมีแต่พิมพ์หายาก โชคดีที่ไม่ถนัดสายนั้น  เวรกรรมจริง ๆ

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 6:33 a.m.

คิดมาก มืดเดี๋ยวก็สว่าง  คนโกงไม่เจริญครับ

"นเตือนตน ติตน จึงพบตน

ตนหลู่ตน ไม่เตือนตน รู้ตนไฉน

ตนเตือนตน ติตน เตือนตนไป

ตนจะร้าย ตนจะดี อยู่ที่ตน"

.............................................(ลอกเขามา)

andy87ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 7:46 a.m.

เพื่อเป็นการส่งพระกลับไปให้ทางดีดีพระตรวจสอบให้แน่นอน ผมจึงขอให้คุณวรสิทธิ์ ซึ่งเป็นหลานของผมส่งพระและบัตรดีดีพระไปที่สำนักงาน เพื่อที่จะได้ให้ทางสำนักงานตรวจสอบพระอีกครั้ง ถ้าตรวจเช็คแล้วว่าเป๋นพระเก๊ ผมก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ก็ตงจะส่งเข้าวัดไปเสียให้มันหมดเรื่องครับ คนอื่นที่จะมาเช่าพระสององค์นี้ ก็จะไม่สามารถเช่าพระเก๊สององค์นี้ไปได้ จะได้ไม่มีเวรมีกรรมต่อกัน ผมปลงตกแล้วครับ ไม่ใช่ว่าจะพึ่งมาโดนพระเก๊ ขนาดหมอปอออกปากขอยืมเงินผมไปแสนกว่า เพื่อไปตั้งร้านรักษาสัตว์ใหม่อีกร้าน หมอปอบอกว่าจะจ่ายคืนให้ผมหมดทันทีที่ผมกลับไปเยี่ยมบ้าน ผมได้กลับไปเยี่ยมบ้านและซื้อบ้านด้วย อยู่จนถึงหกเดือน หมอเขาก็ค่อยๆทะยอยจ่ายที่หมื่นสองหมื่น ต้องโทรหรือเขียนเมล์ไปทวงแล้วทวงอีกก็เหมือนเดิม ซ้ำร้ายเวลาโอนเงินเข้าก็ไม่ยอมโทรหรือเขียนมาบอก ผมก็ไม่สามารถรู้ได้แน่ๆว่าหมอเขาโอนเงินมาหรือเปล่า ถ้าโอน จะเป็นเงินจำนวนเท่าไหร่ เหมือนผมคบกับเด็กที่ไม่มีความรับผิดชอบและไม่มีระเบียบในการทำงาน ผมได้คุยกับผู้ใหญ่ที่เวปสยาม เขาก็โทรตกลงกับคุณหมอให้จ่ายให้ครบภายในเดือน ซึ่งคุณหมอก็รับปาก แต่ก็ได้แต่รับปากครับ ไม่เคยจ่ายมาให้อีก ใบสัญญาขอยืมเงินผมก็ไม่ได้ให้ทำให้ จนผมกลับมารักษาตัวที่อเมริกาแล้วเกือบปี หมอแกก็ยังไม่ยอมจ่ายเงินส่วนที่เหลืออีกสี่หมื่นกว่า ผมพยายามไม่โพสลงข่าวในเรื่องนี้ เพราะไม่อยากจะทำลายเครดิตของหมอ แต่ในเมื่อตัวหมอได้ก่อเรื่องเลวร้ายขึ้นมาอีก ผมจึงจำเป็นต้องเปิดเผยเรื่องนี้เพื่อไม่ให้ผู้อื่นถูกตัวหมอสัตว์ผู้นี้หลอกเอาเงินอีก กว่าผมจะได้คืนกลับมาหกหมื่นกว่า ผมต้องโทรและเขียนเมล์ไม่รู้ว่ากี่ครั้งต่อกี่ครั้ง จนผมต้องอโหสิให้แกครับ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นจะสนองครับ ผมยังเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรมอยู่ครับ การเขียนเปิดเผยในเรื่องนี้ เพราะเห็นว่า หมอเขาไม่มีเครดิตที่จะให้รักษาอีกแล้ว และจะได้ให้ผู้ที่คิดจะช่วยเหลือหมอ คิดใหม่อีกครั้งก่อนที่จะให้ความช่วยเหลือนะครับ ขออย่าได้เป็นแบบผมเลย หลักฐานการโอนเงินจากต่างประเทศไปให้หมอปอ ผมยังเก็บเอาไว้ครับ ท่านใดที่ข้องใจ ผมยินดีส่งสำเนาไปให้ครับ

สิทธิ์พยุหะความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 8:34 a.m.

เอาอีกแล้วหรือครับพี่ เพิ่มทราบจากปากพี่เอง

ก็เพราะพี่เป็นคนแบบนี้แหละใครเคยคุยกับพี่ เค้าอ่านพี่ออกว่าพี่ออกว่าพี่ปากร้ายใจดี เลยโดนประจำ แต่ละดอกหนักๆ เน้นๆ  ห้ามเตือนก็ไม่ได้นะ รั้นมาก เลยขี้เกียจจะเถียง ครั้งจะบอกให้ระวังคนนั้นคนนี้ ผมก็น้ำท่วมปาก ผมจะกลายเป็นคนยุแยงตะแคงรั่วไปอีก

สุขภาพร่างกายเป็นไงพี่  ผ่านมาหลายปีดีขึ้นตามลำดับใช่ไหมครับ รักและคิดถึงพี่เสมอ..สิทธิ์ครับ

khanthongความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 10:20 a.m.

หายไวๆครับ..พี่ andy87...(มาเคาะพระผมอีกนะ...ถูก..ดี..แท้แน่ๆ)  อิอิ

ท่าทาง..หมอปอ..จะมีโจทย์ไปทั่วแล้วนะครับ...sad

phuchaiponponความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 10:23 a.m.

เห็นด้วยกับพระท้องถิ่น เป็นอย่างมากครับ  และเพิ่งส่งพระให้ทางสำนักงานดีดีพระออกบัตรให้ 15 องค์คับ

Nop_deenyความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 11:08 a.m.

เห็นด้วยกับพี่พระท้องถิ่นครับ ไม่มีที่ไหนหรือใครในโลกที่ไม่เคยผิดพลาดนะครับ(ยกเว้นเด็กที่อยู่ในท้องแม่) อยู่ที่ว่าผิดแล้วรับผิดชอบแค่ไหน อย่างไรมากกว่าครับ

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 4:15 p.m.

ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน จะดีที่สุดค่ะ   เท่าที่คลุกคลี่อยู่ในวงการนี้มาก็หลายปี ขอให้เชื่อเถอะว่า ไม่มีใครเก่งจริงสักคน(แต่ไม่พูดนะคะว่าใคร)กลัวมีศัตรู  (เอาเป็นว่าใว้ใจใครไม่ได้เลย)

เพราะยังไม่มีผลพิสูจน์จากทางหน่วยงานวิทยาศาสตร์,นักธรณีวิทยา และอีกอย่างกระทรวงศึกษาธิการไม่มีหลักสูตรสอนพระเครื่องอีกด้วย อะไรทำนองนั้น

โอ้  อนิจจัง

dam08ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 5:19 p.m.

เข้ามาติดตาม เป็นที่น่าเสียใจกับสิ่งที่เกิด

อยากให้การซื้อขาย เป็นไปด้วยความยุติธรรม

และซื้อสัตย์ต่อกันเป็นพื้นฐานของความรับผิดชอบ

ยอมรับกฏกติกาเป็นที่ตั้ง........

ชื่อเสียงตนเอง และความไว้วางใจนั้นสำคัญ

ใช้เวลาสั่งสมมากมาย....ยาวนาน

แต่ต้องมาเน่า...กับเหตุผล "ความเอาแก่ได้"

มันคิดว่าคุ้มค่ากันหรือไม่.....

เรื่องนี้ผมไม่ทราบที่ไปที่มาครับ

รู้แต่ว่า "หมอปอ" มีชื่อเสียงกัยพระสายนครปฐมมานาน

มีพระมากมาย ราคาสูงออกมามิได้ขาด(แท้-เก๊ ผมไม่ทราบครับ)

เมื่อมีเรื่องเช่นนี้เกิดขึ้น ก็อยากให้เป็นข้อคิด

ทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย เป็นอย่างดี

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 5:21 p.m.

angry ทำไมเป็นแบบนี้ น๊า blush

birdความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 9:47 p.m.

อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น แม้แต่คนใกล้ตัว

ทางที่ดีอย่าไปเชื่อใจใครทั้งนั้น ต้องระวังตัวเราให้ดีที่สุด

Anakee99ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 10:01 p.m.

เข้ามาแจม ฝากอวยพรให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ พี่อนุวัตร  ไม่รู้จำผมได้ไหม

proprayadความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 10:54 p.m.

อ่านกระทู้นี้ให้มันๆนะครับ

ช็อตเด็จมันมีอีกเยอะ 555

โปรดติดตามตอนต่อไป ครับน้า Dr. Do

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 10:57 p.m.

ผมว่าก็เหมือนกับที่คนโบราณเค้าว่ากันนะว่า

"กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย  น้ำเต้าน้อยจะถอยจม

ผู้ดีจะเดินตรอก              ขี้ครอกจะเดินถนน"

ยุคสมัยเปลี่ยน คนก็เปลี่ยนครับ

ก็จริงนะ........เหอ ๆ ๆ

ตี๋-ซุ้งความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 14, 2010, 11:02 p.m.

พี่โปร เล่น"จั่ว"..ให่อยาก รู้ อีกแร๊ะ

แล้วก้อ..ไม่ยอม "เหลา"ให้แหลม..ซ๊า.ก.กกกก.ที ฮี่.ๆๆๆ

ปล.พี่โปร.เหลาห้ายอ่านหน่อย เด๋วแจกพระ.ให้ เอิ๊ก.ๆ.ๆๆๆๆ

thevitความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 12:19 a.m.

โดนกับเค้ามาเหมือนกันครับ มาเคาะพระในเวปนี้เราก็เชื่อใจส่งพระให้ก่อน

ขี้เกียจโทรไปทวงหายเงียบครับ

สักพักไปลงขายอีกเวป เมลล์ไปทวงพระก็ไม่คืนเงินก็ไม่ได้ พอกันทีครับ

โชคดีโดนไม่เท่าไหร่นับว่ายังดีอยู่ ฮิ...ฮิ

ฐิติวัสส์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 6:57 a.m.

ซื่อกินไม่หมด คนกินไม่นาน ไม่น่าเลยหมอปอ

ฐิติวัสส์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 6:58 a.m.

พิมพ์ผิด ขอแก้ไขข้อความ  "ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน  " ไม่น่าเลยหมอปอ

หนึ่ง-สุทธิพรความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 11:40 a.m.

อ่านแล้วเห็นใจทุกท่านครับ   โดนมาก  โดนน้อย  ต่างกรรมต่างวาระกันไป   ส่วนตัวผมเห็นใจคุณอาอนุวัตรฯ ( andy 87) มาครับ  ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะรู้จักกันส่วนตัวไม่อยากให้คุณอาฯโดนแบบนี้ครับ  ผมเคยพูดเสมอกับหลายๆท่านว่า   เราเล่นพระสะสมพระเครื่อง วัตถุมงคล  เป็นของสูงควรค่าแก่การบูชา  บางชิ้นเป็นมรดกของแผ่นดิน  เป็นมรดกทางวัฒนธรรม  จิตใจของเราควรต้องสูงตามด้วย   บางท่านเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน  ตั้งใจจะขาย  ขาย  แล้วก็ขายอย่างเดียว   ไม่สนใจว่าอะไรถูก อะไรผิด  อย่างนี้เวรกรรมมันเร็วครับ 

เทพอาถรรพ์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 12:22 p.m.

ผมไปหารูปมาให้ครับ

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 12:53 p.m.

ขอขอบคุณทุกท่านที่เห็นใจและเข้าใจในตัวตนของผม ก็เหมือนอย่างน้องสิทธิ์เขาเขียนมาตำหนิ ผมเป็นคนปากร้ายแต่ใจดีจนถูกเพื่อนในเวปหลอกได้หลอกเอา บางคนผมก็ตามจนได้ แต่บางคนก็ไม่สามารถที่จะขอให้เขาจ่ายคืนได้ เช่นหมอปอเป็นตัวอย่างที่ผมได้ช่วยเหลือ มันก็เหมือนกับการช่วยเหลือผู้ที่ไม่ควรช่วย แทนที่จะรู้สึกสำนึกถึงความดีของเราที่ได้ช่วยให้เขาได้บันเทาทุกข์ แต่กลับมาแว้งกัดเราดั่งเช่นงูเห่ากับชาวนาที่พวกเราทุกคนคงรู้เรื่องนิทานอิสปนี้ดี บางครั้งถึงกับคิดที่จะหาคนไปขู่ทำร้ายเขาเพื่อที่จะได้ตอบแทนในความชั่วร้ายที่เขาทำกับผม แต่ด้วยความสำนึกในคุณธรรมที่ได้รับการอบรมมา มันก็ทำให้ผมต้องล้มเลิกความคิดที่เลวร้ายนั้นเสีย ผมมันเป็นคน อดไม่ได้ที่จะช่วยเหลือเพื่อนฝูงที่ตกอยู่ในความลำบาก มันก็เป็นเหตุให้ผมต้องเสียทรัพย์อยู่เรื่อย ผมเฝ้าบอกกับตัวเองว่า ต่อไปนี้จะไม่ขอช่วยเหลือใครอีกแล้ว แต่ก็ไม่วายที่จะช่วยเมื่อเขาร้องขอมา จนบางครั้ง ผมอยากจะหลบลี้หนีไปเสียให้ไกลผู้ไกลคน ขนาดที่อยู่คนละประเทศ ผมก็ยังไม่วายที่จะถูกเขาหลอกลวงจนได้ ความเป็นพุทธศาสนิกชนของผมทำให้ผมอดที่จะเข้าไปช่วยเหลือไม่ได้ เพราะคิดว่ามันเป็นการทำบุญและสร้างสมบารมีของเราอย่างหนึ่ง บางคนก็เห็นว่าเรานี่ ช่างเป็นคนที่โง่เง้าเต่าตุ่นเสียเหลือเกิน เจ็บแล้วก็ไม่เคยคิดที่จะจำ โดนแล้วก็โดนอีก ไม่เข็ดเสียที แต่ผมก็ได้เพื่อนที่มีธรรมะอยู่ในใจ ตอบแทนช่วยเหลือผมเมื่อเขามีกำลังฟื้นตัวได้จากปัญหาที่ผมได้ช่วยเอาไว้ก็มาก บางครั้ง เมื่อผมตกอยู่ในห้วงแห่งความทุกข์ร้อน ก็ได้เพื่อนที่ช่วยเหลือกันมา คอยพยุงให้ผมผ่านพ้นวิกฤตการณ์ที่เลวร้ายมาได้ก็มาก ผมคิดเสียว่ามันเป็นกรรมที่เราได้กระทำเอาไว้ในชาติก่อน ชาตินี้ก็เลยต้องชดใช้เขากลับคืน ผมบอกตรงๆว่าได้อโหสิกรรมให้แก่ผู้ที่คดโกงกับผมแล้ว มันได้ทำให้ใจของผมสงบขึ้น ไม่ทุรนทุรายในเรื่องนี้อีก การได้ระบายออกถึงเรื่องราวและตัวตนของผมในครั้งนี้ มันช่วยให้ผมสบายใจขึ้นมาก ขอขอบคุณทางเวปที่ทำให้ผมมีทางระบายออกถึงความในใจของผม ที่เขียนมานี้ ก็เพื่อที่จะเป็นอุปธาหรณ์ ไม่ต้องการให้ผู้ที่อ่านเรื่องของผมนี้ทำตัวแบบที่ผมได้พลาดท่าเสียทีเขามาครั้งแล้วครั้งเล่า ผมไม่กลัวว่าจะถูกผู้คนเขาหัวเราะในความเขลาเบาปัญญาของผม ผมทำไปทั้งหมดนี้ ผมเชื่อว่าผมได้ทำถูกต้องแล้วในการที่จะเป็นคนมีคุณธรรมที่หาได้ยากในสังคมเวลานี้ แต่ก็ไม่ต้องการให้ผู้อื่นทำตามผม  หวังว่า การเขียนครั้งนี้ อาจจะมีประโยชน์แก่บางท่านไม่มากก็น้อย บางที มันอาจจะช่วยให้บางท่านที่อ่านแล้วได้อารมณ์บันเทิงในความงี่เง้าของผม ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านเรื่องไร้สาระของผมในครั้งนี้

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 1:16 p.m.

ส่วนในเรื่องที่ทางเวปต้องการให้ผมออกมาชี้แจงเรื่องการออกบัตรให้พระลป.บุญสามองค์ที่เป็นปัญหาอยู่นั้น ผมได้มอบพระที่เหลืออยู่สององค์พร้อมทั้งบัตรรับรองพระแท้ให้กับคุณวรสิทธิ์ซึ่งเป็นหลานของผมไปแล้ว ส่วนเรื่องพระที่เปลี่ยนสภาพไปนั้น ก็เนื่องจากผมได้ขอให้คุณวรสิทธิ์ส่งพระเข้าประกวดทั้งสามองค์ มีอยู่องค์เมื่อแกะพลาสติกที่เลี่ยมเอาไว้มาก่อนนั้นออก กาวที่ช่างใช้ทากันน้ำได้ไหลมาติดกับองค์พระ ทำให้เนื้อข้างล่างของพระหลุดติดกับพลาสติกไป คิดว่าคุณวรสิทธิ์ได้ส่งพระไปทำการซ่อมแล้ว ส่วนพระซุ้มรัตน์ตรัยองค์ที่เลี่ยมทองมาก่อนนั้น เมื่อผมส่งพระให้คุณวรสิทธิ์มายังประเทศไทย พระได้ถูกขโมยแกะทองที่เลี่ยมเอาไว้ รวมทั้งพระขุนแผนพิมพ์เทวดาจัมโบ้ก็ถูกขโมยแกะทองที่เลี่ยมไป ซึ่งผมก็ไม่สามารถที่จะบอกได้ว่าพระถูกขโมยแกะทองออกมาจากที่ใด มันก็ทำให้ผมต้องเสียเงินค่าทองไปเป็นเงินหมื่นอีก และก็เป็นสาเหตุที่ทำให้พระถูกเปลี่ยนสภาพไปอีกหนึ่งองค์ ส่วนเรื่องที่ต้องการจะเห็นรูปพระที่มีปัญหานั้น ผมก็ต้องขอให้คุณวรสิทธิ์ถ่ายรูปพระและบัตรรับรอง เพื่อที่จะได้เอาลงให้ท่านที่สนใจในเรื่องนี้ได้ชมกัน หวังว่าคงจะได้ชมพระและบัตรในเร็ววันนี้ ที่จริง กระทู้นี้เป็นเรื่องหมอปอที่สร้างเหตุขึ้นมาจนถูกถอดถอนสมาชิกภาพ แต่บังเอิญที่ผมได้ยินมาว่าพระสามองค์นี้เป็นเพราะหมอปอเป็นผู้ตรวจให้พระเป็นพระแท้และทางเวปได้ออกบัตรรับรองให้ เมื่อผมส่งตรวจเช็คจากสายตรงและส่งเข้าประกวด ปรากฎว่าไม่ผ่าน จึงเป็นสาเหตุโยงมาถึงเรื่องพระและบัตรรับรองนอกเหนือไปจากเรื่องของหมอปอ ผมต้องขอโทษมาณที่นี่ด้วย

B&Pความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 1:38 p.m.

ขออนุญาติเป็นตัวแทน คุณอาอนุวัตร โพสต์ภาพพระ 2 องค์ที่สมาชิกต้องการพิจารณากันครับ...(ปรกโพธิ์ใหญ่ ผมเคยลงประมูลใน ดีดีพระ แล้วครับ...แต่ไม่มีสมาชิกเคาะถึงขั้นต่ำครับ)..ถ่ายภาพได้แค่นี้นะครับ ผ่านพลาสติกครับ)..ขอบคุณครับ

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 1:39 p.m.

บัตรครับ

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 1:40 p.m.

ปรกโพธิ์ใหญ่ครับ

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 1:54 p.m.

ประวัติเยอะครับ บุคคลนี้ เวปข้างบ้านระวังแล้วกันนะครับ ท่านสมาชิก

suttisakความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 3:03 p.m.

ผมว่า....  ที่พี่เขาส่งพระไม่ตรงเวลาหรือโอนไม่ตรงเวลา เพราะงานเขาเยอะมากกว่าครับ ปกติ เวลาพี่เขาโอนเงิน หรือ ไปส่งของ แฟนพี่เขาจาเปงคนไปส่ง ซึ่งในคลีนิค นั้น งานเขาก็เยอะ แฟนพี่เขาก็ต้องรับเงินหน้าเค้าเตอร์

ส่วนตัวพี่หมอเขาก็ต้องออกไปตามบ้านลูกค้าอะครับ  แต่ผมว่าพี่เขาเปงคนดีนะ ผมไปหาทีไรก็ยัดเยียดพระมาให้ส่องที่บ้านทุกที ไอ้เราก็ไม่กล้า เอาของเขามา  อีกทั้งชี้แนะขอสังสัยเรื่องพระเครื่องมาตลอดอะครับ

ในส่วนตัวผมก็ยังศัทธา อยู่อะครับ

เรื่อง แบบนี้ นานาจิตรตังครับ ^^

sps2kkความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 5:21 p.m.

พระของหลวงปู่ไม่ใช่แบบนี้***

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 7:20 p.m.

http://uauction.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=232&qid=66386

http://member.uamulet.com/MemberInfo.aspx?page2=6&UserName=opalvet&maxrows2=10

เพิ่งเจอในเว็ปข้างบ้าน  ใช้งานล่าสุดก็วันนี้เองครับ

ลองดูครับ

peter2008ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 8:34 p.m.

http://uauction.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=232&qid=66386

http://member.uamulet.com/MemberInfo.aspx?page2=6&UserName=opalvet&maxrows2=10

เข้ามาอ่านเห็นลิงค์ลำบากเลยช่วยให้เข้าไปดูง่ายขึ้นครับ

มังกรทองความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 15, 2010, 11:01 p.m.

Postเขียนเมื่อ: ศ. 15 ตุลาคม 2553 17:21
sps2kk

180.180.17.xxx

พระของหลวงปู่ไม่ใช่แบบนี้***

ด้วยความเคารพครับพี่ แล้วพระหลวงปู่เป็นแบบไหนครับ

suttisakความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 16, 2010, 12:02 a.m.

เอ๋ เหรียญหลวงพ่อลี เก๊ หรอครับ ผมชอบนะ

ต้องมนต์ตราความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 16, 2010, 12:10 a.m.

เคยเห็นหมอได้รับคำติอยู่ที่เวปหนึ่ง หลายคำติ อยู่ๆ คำติก็โดนลบ

ส่วนตัวผมเองเคยโดนมาเล็กน้อย เลยเลิกข้องแวะกับหมอแกครับ

เคยเช่าพระอยู่ 2 องค์ เก๊หมด ราคาไม่กี่ร้อยบาท องค์แรกส่งคืน กว่าจะคืนเงินรอจนเหงือกแห้ง ทวงจนเหนื่อย

องค์ที่สอง ส่งพระคืนบอกไม่ได้รับ เลยไม่ได้คืนเงินครับ ผมเห็นว่าเงินไม่กี่ร้อยบาท ขี้เกรียจค้นหาหลักฐานเลยเลิกตาม

คิดเอาเองแล้วกัน กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นก็รับไป

นิรนามความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 16, 2010, 1:33 a.m.

ในเว็บต่างๆพวกชื่อเสียงจอมปลอม และ พวกลวงโลก มีเยอะครับ

บางเว็บก็ปล้นสมาชิกตัวเอง มีทั้งจัดฉาก สร้างภาพ เล่นละคร แหกตาผู้คน

วางเบ็ดล่อปลา เพื่อหลอกลวง ต้มตุ๋นเงินจากผู้คน ที่หลงเข้าไปติดเหยื่อเข้า

มีตัวละครเป็นผู้ขาย ผู้ซื้อ พวกสอพลอ หน้าม้า ในกระทู้ คอยเล่นบทแตกต่างกันไป

โดยอย่าลืมว่าเจ้าของเว็บ สามารถสมัครฟรีๆ โดยใช้กี่ username ก็ได้ เข้ามาหลอกลวง ต้มตุ๋นสมาชิก

สุดท้ายก็เป็นแก๊งค์ที่คอยเอาพระเก๊ มาฟอกเป็นพระแท้ หลอกเงินจากสมาชิก และผู้คนที่ดูพระไม่เป็นตามเว็บต่างๆเท่านั้น

แล้วเบื้องหลังก็มีการสนับสนุนคอยพายเรือให้โจรนั่ง พอโดนจับได้ ก็ไม่รับผิดชอบอะไร

แล้วก็มาเล่นละคร โจรไล่จับโจร แหกตาผู้คนอีก สุดท้ายก็ มวยล้ม ต้มคนดู

ส่วนจะเป็นที่ไหน หาไม่ยาก หรือ อาจจะอยู่ใกล้ๆตัวคุณแล้วก็ได้ ระวังไว้ให้ดีก็แล้วกันครับ

เมื่อ : Oct. 16, 2010, 11:52 a.m.

เนื่องจากมีสมาชิกบางท่านต้องการให้ผมโพสใบโอนเงินให้หมอปอ ผมจึงจำเป็นต้องโพสลงในกระทู้นี้เพื่อเป็นการพิสูจน์ตัวเองว่าได้โอนเงินไปให้หมอจริง ในการโอนครั้งแรก ตามคำขอของหมอ ให้โอนไปเป็นเงิน 2500 เหรียญ การโอนครั้งแรก ผมใช้บัญชีของภรรยาผมโอนไปให้หมอปอซึ่งหมอก็ใช้ชื่อภรรยาของเขาเปิดบัญชีทำเรื่องการซื้อขายพระ ท่านที่เคยทำธุระกรรมกับหมอปอคงจะรู้ดีว่าเป็นความจริง หลังจากนั้น หมอปอได้ขอให้ผมโอนไปอีกสี่หมื่นบาท ในการโอนครั้งหลังนี้ ผมได้ใช้บริการของร้านค้าคนไทยที่รับโอนเงินข้ามประเทศ จึงไม่มีใบโอนเหมือนการโอนครั้งแรก มีแต่ใบรับเงินเท่านั้นซึ่งผมได้ทำหาย ไม่สามารถที่จะโพสได้ ถ้าหมอปอได้อ่านข้อความนี้แล้วคิดว่าไม่เป็นความจริง ก็ขอให้เขียนมาโต้แย้งได้ครับ

สุริยา504ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 16, 2010, 3:49 p.m.

น่าเห็นใจ คุณ

คีรีความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 19, 2010, 5:12 p.m.

โปร...ล่อ...ให้อยาก แล้วจากไป..... ชาว ดอ ดอ ยิ่งสงกะสัยหนัก กว่าเก่า

ที่รู้เคยมีเรื่อง เคลีย ไม่ลงตัว ถึงกะท้าดวล กันละครับ พอ ทั่นโปร เฒ่าหมด ฤทธิ์ มะเขือเผา เลยใจ ร่ม

รายละเอียด เดี่ยว โปรออกมาเคลีย....คับ

เมื่อ : Oct. 19, 2010, 9:18 p.m.

Pro..Pro..Pro..The floor is your!!

เมื่อ : Oct. 19, 2010, 11:45 p.m.

ขอแสดงความเห็นใจด้วยคนครับ กรรมใดใครก่อกรรมนั้นย่อมสนองครับ เดี๋ยวนี้เร็วดีซะด้วยครับสู้ๆครับพี่

เมื่อ : Oct. 20, 2010, 3:37 p.m.

รอพี่โปรมาเหลาต่อครับ เดี๋ยวครบ60วัน พิมพ์ไม่ได้แล้วน่ะครับ

มังกรทองความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 21, 2010, 8:36 a.m.

มาเลยพี่โปร รอฟังอยู่นะ อิอิอิ

kuekulความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 22, 2010, 10:56 p.m.

มารอฟัง จ่ะ

ทองอยู่ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 25, 2010, 4:27 p.m.

เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่web.dd...ทุกท่านครับ

Angthongความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 26, 2010, 7:24 a.m.

ฟังชื่อแล้ว ผวาครับ.........คงจะพอกันที

เมื่อ : Oct. 27, 2010, 7:16 p.m.

เห็นใจพี่อนุวัตน์มากครับจากน้องคนนี้

ผมกล้ายืนยันว่าคนอย่างพี่อนุวัตน์ไม่ใส่ร้ายใครง่ายๆด้วยเคยโทรคุยกันมาบ้าง

แต่ไม่นึกว่าจะโดนหนักขนาดนี้ครับเห็นใจจริงๆ

NARUDOMความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Oct. 29, 2010, 4:17 p.m.

" ตอนนี้บุคคลในข่าวเข้าไปเป็นสมาชิกweb-pra.com เรียบร้อยแล้วครับ "

เมื่อ : Oct. 29, 2010, 9:16 p.m.

กระจายข่าวไปเรื่อยๆครับ

เมื่อ : Nov. 11, 2010, 11:05 a.m.

เสียดายไม่น่าเลยจริงๆ  เวรกรรมแท้ๆ เคยเจอท่านนี้ในเวปข้างบ้าน ถ้ามีปัญหาควรเคลียร์ตัวเองครับ เสียเงินดีกว่า เสียชื่อนะครับ

chettsongpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Nov. 11, 2010, 1:09 p.m.

ของจริงนิ่งเป็นใบ้.........ของพูดได้อาจไม่จริง............. เข้ามาร่วมรับรู้ข้อมูลด้วยอีกคนครับ........ ในวงการพระเครื่องนั้น มีทั้งเก๊-แท้ และแท้อุปโลกภ์ครับ.......เก้เวปนั้น แท้เวปนี้ ได้รางวัลที่นั้นไม่ผ่านที่นี่ แต่สายอาชีพนี้ต้องซื่อสัตย์สุจริตจริงใจ.......กล้ารับผิดชอบต่ออาชีพตัวเอง หากเก็ก็คืนเงินตามกฎกติกา พร้อมออกมาขอโทษแค่นี้ลูกค้าก็คงให้อภัยครับ..........ขอแค่เราจริงใจต่อเขาไม่ทอดทิ้ง...........แค่นี้เองจริงๆครับ................ด้วยความเคารพ

brownmoon4ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Nov. 14, 2010, 4:43 p.m.

เข้ามาดูครับsurprise

sutee29ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Nov. 21, 2010, 10:50 a.m.

เข้ามาชมครับ

noom18ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Nov. 24, 2010, 12:52 p.m.

ผมชอบเครดิตรับประกันของดีดีพระครับ.yesheartsmiley

หนุ่มความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งยกเลิกสมาชิก user. opalvet หรือนายกิตตินันท์ ละตา

เมื่อ : Nov. 25, 2010, 2:27 p.m.

เป็นไปได้ไงอ่า

เมื่อ : Dec. 6, 2010, 8:31 p.m.

คนที่ชอบก๊อปรูปจากเว๊ป ดี-ดีไปขายเว็ปอื่นโปรดระวัง (เจอเยอะแล้วเอาไปประมูลเว็ปอื่น)

เมื่อ : Dec. 10, 2010, 8:38 a.m.

กรณีศึกษาครับ