คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » ไขข้อข้องใจ » หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

ห้องสนทนา หัวข้อ : หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

โดยข้อความ
rootหัวข้อ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 15, 2012, 7:10 p.m.

http://www.dd-pra.com/forum/detail/58047/

เรียนท่านสมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากได้มีท่านสมาชิกหลายท่าน ยังไม่เข้าใจว่า กระดาน "ไขข้อข้องใจ" มีไว้เพื่อประโยชน์สิ่งใด

ทางทีมงานจึงขอชี้แจงอีกครั้งว่า มีไว้เพื่อให้ท่านสมาชิก (เจ้าของพระ) ที่มีข้อสงสัย และต้องการ

แสดงความคิดเห็นโดยที่ท่านมั่นใจในพระเครื่องของท่าน และท่านสามารถอธิบายมุมมองของท่านได้ว่า

ไม่ตรงกับความเห็นของทางทีมงานอย่างไร มิใช่หน้าที่ของทางทีมงานที่ต้องมาอธิบาย

การแสดงความคิดเห็น ขอให้อยู่ในเหตุและผล พร้อมทั้งเอกสารที่สามารถชี้ชัดในพระเครื่องของท่านมาแสดงด้วย

***หน้าที่ของแต่ละท่าน

-หน้าที่ของเวปมาสเตอร์ คอยตรวจสอบกระดานประมูล (จากรูปภาพเท่านั้น) ที่มีข้อน่าสงสัย พร้อมทำการหยุดการประมูล หรือแจ้งเตือนในบางกระทู้

-หน้าที่ของท่านสมาชิกผู้ตั้งประมูล นำพระแท้มาตั้งประมูล เมื่อถูกตรวจสอบจากเวปมาสเตอร์ ถ้าท่านมีข้อมูล หรือมีหลักฐาน ให้นำมาหักล้างกันด้วยเหตุ และผลเท่านั้น

ห้าม !!! ตั้งกระทู้เพื่อร้องเรียกให้เวปมาสเตอร์มาอธิบายว่า ไม่แท้แบบไหน แท้แบบไหน  รวมถึงการท้าทายทางทีมงาน และเวปมาสเตอร์ ถ้าตรวจสอบพบ ขอพักการใช้งานโดยไม่มีกำหนดทันที 

ขอให้เป็นหน้าที่ของผู้ตั้งประมูล  หรือท่านสมาชิกท่านอื่นๆ ที่มีข้อมูลต่างๆ และพร้อมนำข้อมูลมาเปิดเผยเพื่อประโยชน์กับทุกฝ่าย จะเป็นเรื่องที่ดีเป็นอย่างยิ่ง

ขอให้ท่านสมาชิกพึงระลึกเสมอว่า ทางทีมงานตรวจสอบจากรูปถ่ายเท่านั้น ซึ่งอาจจะเกิดจากการถ่ายรูป หรือมุมการจัดวาง ซึ่งเป็นไปได้ทั้งหมด แต่เมื่อพิจารณาแล้ว เพื่อประโยชน์กับผู้ร่วมประมูล และท่านสมาชิก หรือบุคคลภายนอกที่ผ่านเข้ามา จึงทำการหยุดการประมูล มิได้มีเจตนาที่จะกลั่นแกล้งใดๆทั้งสิ้น

และทางทีมงานจะลบกระทู้ทันทีที่มีการทะเลาะ หรือส่อให้เกิดความแตกแยก รวมทั้งจะทำการพักการใช้งาน คู่กรณีทั้ง 2 ฝ่ายทันที โดยไม่มีกำหนด

ขอบคุณครับ

สนง.ดีดีพระดอทคอม

rootความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 15, 2012, 7:19 p.m.

เอาเป็นว่า คุยด้วยเหตุและผล มีหลักฐาน หรือข้อมูลอ้างอิง เอาออกมา เพื่อประโยชน์กับทุกฝ่าย

ทางทีมงานไม่มีความจำเป็นที่จะกลั่นแกล้งท่านสมาชิก

ไม่ใช่webmaster ดูเป็นไหม ลองหาในกูเกิ้ลดูว่ามีไหม ประมาณนี้ 

ร้อยพ่อพันแม่ครับในกูเกิ้ล ในกูเกิ้ลไม่ใช่ว่าจะถูก และแท้ทั้งหมด อุปโลกก็เยอแยะไป

เก๊ไม่ต้องพูดถึง จริงๆแล้ว ทางทีมงานพยายามที่จะอลุ่มอล่วย กฎบางตัวไม่ได้นำมาใช้ คือ

พระถูก STOP 4 กระทู้ / เดือน พักการใช้งาน 15 วัน

เมื่อเหตุการณ์เป็นเช่นนี้ ทางทีมงานขอนำกฎตัวเดิมกลับมาใช้ และ

จะพิจารณากฎตัวนี้ให้เหมาะสมยิ่งขึ้นไปครับ

ขอบคุณครับ

GOLFความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 15, 2012, 9:56 p.m.

โห  ยก google เข้ามาประกอบการขายเลยหรอครับ  แจ๋วจริงๆ

ผมเองก็มีพระเก๊ลงขายเยอะนะแต่ไม่เคยลงหน้าปกตินะครับ  โน่น

เลยครับหน้าวัดดวง  แต่ก้ไม่เคย อ้างคูเกิลเลยนะ  เพราะก็รู้ๆกัน

อยู่ในเวปนั้น  มันจะรวบรวมข้อมูลทุกอย่างเอาไว้  ทั้งเก๊และแท้

แล้วจะไปวุ่นวายกับ คูเกิ้ลให้ปวดหมองทำไม  หากความรู้เรามีจริง

ก็งัดออกมาสู้กับเขาสิครับ  คุณ เปียโน ขออนุญาติเอ่ยนามนะ  เพราะ

เห็นว่ามันเป็นเรื่องตลกในวงการพระ  ที่เอาคูเกิ้ลมาประกอบการขาย

navaminความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 12:16 a.m.

ขอโทษนะครับ ในเมื่อคุณเอ่ยชื่อผมขึ้นมา ผมก็คงอยู่เฉยไม่ได้แล้ว ยก GOOGLE แล้วมันเสียหายอะไร หาดูได้ประดับความรู้ครับ แต่จะเชื่อหรือไม่มันอยู่ที่วิจารณญาณของคนดูคนอ่าน คุณไม่ควรเอาชื่อผมมาเอ่ย จริงๆแล้วมันเป็นเรื่องที่ทาง WEB เค้าดำเนินการตักเเตือนให้ทราบ แต่คุณไม่เกี่ยว ไม่เกี่ยวจริงๆ อย่าเลยครับ ตลกมากก็หัวเราะสิครับ คุณหาว่าเอา GOOGLE มาใช้ประกอบการขาย คงถ้าจะอิจฉา ไม่ต้องมา POST ในกระทู้นี้ นอกจากว่าคุณจะหาเรื่อง แล้วก็ไม่ต้องมาแนะนำผมด้วย คุณบอกตลกมากในวงการ คุณอยู่วงการนี้มากี่ปี ขออภัยนะครับท่าน WEBMASTER ต้องให้คนที่มาวุ่นวายยุ่งเรื่องคนอื่นรู้จักเงียบปากไว้บ้าง

GOLFความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 1 a.m.

ผมเองก็พูดไปด้วยอารมณ์เช่นกัน  ปกติก็ไม่เคยเข้ามาวุ่นวายหน้านี้

แต่เห็นคุณไปใส่อารมณ์กับเพื่อนสมาชิกที่เขาเข้ามาแสดงความคิดเห็น

แบบนั้น  ผมก็เลยมากระตุ้นคุณในกระทู้นี้  ก็ดีครับ  ในเมื่อคุณเองกล้า

ขอโทษเพราะใช้อารมณ์  ผมเองก็ต้องขอโทษคุณเช่นกัน  และยินดี

ถอนคำพูดทุกคำในกระทู้นี้  เป็นไปได้หากเวปมาสเตอร์เข้ามาอ่าน

จะลบออกก็ได้นะครับ  พายุผ่านไปแล้วทุกอย่างก็กลับมาปกติเหมือนเดิม

rootความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 9:41 a.m.

ขอให้เพื่่อนสมาชิก ที่ต้องการไขข้อข้องใจ แสดงข้อมูล หรือหลักฐานอ้างอิง ที่สามารถแสดงได้ว่า

พระองค์นี้เป็น "พระแท้" และทางทีมงานยอมรับได้

ทางทีมงานพร้อมที่จะขอโทษเพื่อนสมาชิกทันทีครับ

Chimo81ความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 11:45 a.m.

ใครที่คิดจะด่าว่าคุณrootโปรดทราบด้วยว่า คุณrootก็เป็นทีมงานเว็บเหมือนกัน

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 12:50 p.m.

ไม่ใช่ว่าด่าไม่ได้ครับ ด่าได้ ถ้าสิ่งที่ผมโพสต์ลงไปไม่ถูก

แต่เอาเหตุและผลมาคุยกัน หน้านี้เขาให้คุณเอาข้อมูลมาหักล้างกัน

มาใช่มาส่อเสียดกัน มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

มัวแต่ไปคิดว่า ใครจะมาซ้ำเติม มันไม่จบครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 1:01 p.m.

http://www.dd-pra.com/forum/detail/61525/

เหมือนที่คุณchimo81บอกไว้อ่ะครับ กระดานนี้มีประโยชน์มากๆ

แต่นี่กลายเป็น เวปต้องออกมาชี้แจงเวปดูเป็นหรือเปล่าเวปเล่นพระมากี่วัน

มีข้อมูลแค่ไหนเก๊ยังงัย แท้เป็นแบบไหน อะไรกันครับนี่

ทำไมไม่บอกละครับ ว่าพระคุณแท้ยังงัย

พิสูจน์ให้ได้ ไม่ใช่ให้เวปมาพิสูจน์

เล่นพระใจต้องกว้างครับ รับฟังคนอื่นบ้าง

เจตนากระดานนี้ เพราะทางเวปยินดีรับฟังความคิดเห็นคนอื่นๆ

ถึงได้มีกระดานนี้ขึ้นมา ขอให้เพื่อนสมาชิกเข้าใจเจตนาด้วยครับ

Chimo81ความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 1:20 p.m.

ขออนุญาตลงประกาศจากเว็บมาสเตอร์อีกทีนะครับ

เรียนท่านสมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากได้มีท่านสมาชิกหลายท่าน ยังไม่เข้าใจว่า กระดาน "ไขข้อข้องใจ" มีไว้เพื่อประโยชน์สิ่งใด

ทางทีมงานจึงขอชี้แจงอีกครั้งว่า มีไว้เพื่อให้ท่านสมาชิก (เจ้าของพระ) ที่มีข้อสงสัย และต้องการ

แสดงความคิดเห็นโดยที่ท่านมั่นใจในพระเครื่องของท่าน และท่านสามารถอธิบายมุมมองของท่านได้ว่า

ไม่ตรงกับความเห็นของทางทีมงานอย่างไร มิใช่หน้าที่ของทางทีมงานที่ต้องมาอธิบาย

การแสดงความคิดเห็น ขอให้อยู่ในเหตุและผล พร้อมทั้งเอกสารที่สามารถชี้ชัดในพระเครื่องของท่านมาแสดงด้วย

***หน้าที่ของแต่ละท่าน

-หน้าที่ของเวปมาสเตอร์ คอยตรวจสอบกระดานประมูล (จากรูปภาพเท่านั้น) ที่มีข้อน่าสงสัย พร้อมทำการ

หยุดการประมูล หรือแจ้งเตือนในบางกระทู้

-หน้าที่ของท่านสมาชิกผู้ตั้งประมูล นำพระแท้มาตั้งประมูล เมื่อถูกตรวจสอบจากเวปมาสเตอร์ ถ้าท่านมีข้อมูล

หรือมีหลักฐาน ให้นำมาหักล้างกันด้วยเหตุ และผลเท่านั้น

ห้าม !!! ตั้งกระทู้เพื่อร้องเรียกให้เวปมาสเตอร์มาอธิบายว่า ไม่แท้แบบไหน แท้แบบไหน  รวมถึงการท้าทายทางทีมงาน

และเวปมาสเตอร์ ถ้าตรวจสอบพบ ขอพักการใช้งานโดยไม่มีกำหนดทันที 

ขอให้เป็นหน้าที่ของผู้ตั้งประมูล  หรือท่านสมาชิกท่านอื่นๆ ที่มีข้อมูลต่างๆ และพร้อมนำข้อมูลมาเปิดเผย

เพื่อประโยชน์กับทุกฝ่าย จะเป็นเรื่องที่ดีเป็นอย่างยิ่ง

ขอให้ท่านสมาชิกพึงระลึกเสมอว่า ทางทีมงานตรวจสอบจากรูปถ่ายเท่านั้น ซึ่งอาจจะเกิดจากการถ่ายรูป

หรือมุมการจัดวาง ซึ่งเป็นไปได้ทั้งหมด แต่เมื่อพิจารณาแล้ว เพื่อประโยชน์กับผู้ร่วมประมูล และท่านสมาชิก

หรือบุคคลภายนอกที่ผ่านเข้ามา จึงทำการหยุดการประมูล มิได้มีเจตนาที่จะกลั่นแกล้งใดๆทั้งสิ้น

และทางทีมงานจะลบกระทู้ทันทีที่มีการทะเลาะ หรือส่อให้เกิดความแตกแยก รวมทั้งจะทำการพักการใช้งาน

คู่กรณีทั้ง 2 ฝ่ายทันที โดยไม่มีกำหนด

ขอบคุณครับ

สนง.ดีดีพระดอทคอม

http://www.dd-pra.com/forum/detail/58047/

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 1:25 p.m.

ถ้าจะให้ดีผมว่าเอาพระไปเช็คที่สำนักงานดีดี เพราะบางอย่างพิมพ์ใช่แต่เนื้อไม่ใช่ครับ นี่ดูจากรูปอย่างเดียว

ถ้าคิดว่าพระของตัวเองแท้ก็ไม่ต้องกลัวใครมาว่า ก็เอาไปเช็คหรือออกบัตรไม่ใช่แท้อยู่คนเดียว

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 3:05 p.m.

สนับสนุนการทำงานของทีมงานอีก 1 เสียงครับ

ท่าประชุมความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 16, 2012, 6:06 p.m.

แอบมาดู

ต้องเขียนตัวเล็กๆ เดี๋ยวเขามองเห็นว่าเราเข้ามา

เมื่อ : Jan. 17, 2012, 12:27 a.m.

แอบมาดูด้วยคน

ต้องเขียนตัวเล็กๆ เดี๋ยวเขามองเห็นว่าเราเข้ามาเช่นกัน

เด็กตลาดช่องแคความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 17, 2012, 6:02 p.m.

เป็นกำลังใจให้ทีมงานอีกเสียงนะครับ

buddha_auความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 17, 2012, 7:23 p.m.

มายกมือสนับสนุนด้วยครับ ทำในสิ่งที่ถูก และกล้ารับผิดชอบในสิ่งที่ผิดครับ

dd-team2005ความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 19, 2012, 8:40 a.m.

มาเป็น อีก 1 กำลังใจให้ทีมงานครับ......

เมื่อ : Jan. 20, 2012, 2:21 a.m.

ด้วยอีกคนครับ สู้สู้

TEO13ความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 20, 2012, 2:40 p.m.

+เห้นด้วยและเป้นกำลังใจให้พี่เว้บหนึ่งเสียงคับ

....................................................................

ขอเพิ่มนิดนึงคับ...............

อยากให้ดูแลโดย หาข้อมุลพระแท้ ในส่วนของพระที่มีลงประมูลและมีการซื้อขายมากๆด้วยคับ

เช่น พระกรุวัดโพธ์เกรียบ กริ่งสายวัดสุทัศน์ พระหลวงปู่สรวง พระสายหลวงพ่อแดง เป็นต้น

เนื่องจากถ้าพระที่ลงส่วนมากไม่แท้ อาจจะมีปัญหาตามเป้นขบวนได้คับ

เมื่อ : Jan. 27, 2012, 12:35 a.m.

โห้ แอบมาดูเขียนตัวเล็กๆ แต่ชื่อโผมาเต็มๆเลยนะครับ คุณ  และคุณ  อิอิ ทักทายนะครับ จากน้องใหม่ในเวปนี้ครับ แอบมาดูด้วยเหมือนกัน

ฅน-ขอนแก่นความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Jan. 28, 2012, 3:20 p.m.

สน้บสนุนทีมงานคับ

เมื่อ : Feb. 9, 2012, 7:47 p.m.

ผมเด็กใหม่ครับ งงครับ แต่จะทำในสิ่งดีๆ เพื่อเวปของเรา สามัคคีกันไว้เพื่อพวกเราเอง ขอบคุณทุกๆท่านครับ

เมื่อ : Feb. 10, 2012, 1:27 p.m.

เป็นกำลังใจให้ทีมงานดีดีสู้สู้ครับ

mongataeความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : Feb. 26, 2012, 4:20 p.m.

เป็นกำลังใจอีกเสียงครับ

อนก.วพความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : March 7, 2012, 8:07 p.m.

ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ สำหรับกระทู้ปักหมุดนี้
เจ้าของพระก็ไม่ได้ว่าอะไร เพียงแค่ออกมาแก้ต่างเพราะมีสมาชิกพาดพิงถึงเท่านั้นเอง ไม่ได้พูดถึงพระองค์กระทู้ด้วยซ้ำไป

หรือว่ามีรายการถูกลบไปก่อนหน้านี้ ถ้ามีรายการถูกลบไปแล้ว ก็ไม่ต้องปักหมุดแล้วมั๊งครับ 

เปิดฉากมาก็เห็นท่าน root โวยวาย ซะสองความคิดเห็น กลายเป็นว่าคนมาเห็นทีหลังไม่เข้าใจ ท่าน root ไปโวยวายอะไรสมาชิก...

เมื่อ : March 8, 2012, 11:32 a.m.

http://www.dd-pra.com/forum/detail/61834/

ผมว่าคุณอนก.วพ ยังไม่เข้าใจเจตนาของทางทีมงานครับ

ที่ผมไม่ยกกระทู้นี้มา เพราะไม่ได้มีเจตนาที่จะกล่าวถึงใครเป็นบุคคล แต่

ให้มองภาพรวมว่า การทำงานของทีมงานมีจุดยืน แต่ไม่ใช่ให้เพื่อนสมาชิก

มาค่อนขอด หรือเสียดสี เราต้องคุยด้วยเหตุและผล

เอาหลักฐานมาหักล้างกันครับ

ไม่ใช่โวยวายกันไปไม่มีหยุด ที่นี่เราอยู่กันอย่างพี่น้อง อลุ่มอล่วยกันมาโดยตลอดครับ

ส่วนการปักหมุด เพราะต้องการให้ท่านที่ยังไม่ทราบ ได้รับทราบถึงการทำงานของทีมงาน

และหน้าที่ของท่านสมาชิก ควรปฎิบัติตนอย่างไร ในกรณีที่ถูก STOP

นิทานเราฟังกันมาเยอะครับ เอาเป็นหลักฐานที่พิสูจน์กันได้เท่านั้นดีกว่าครับ

เมื่อ : March 8, 2012, 11:36 a.m.

อย่างกระทู้ด้านบนนี้ (ปักหมุด)

ผมถามว่า ถ้าต่อไป ใครๆเอานิทานมาเล่าว่า ขุดจากที่นั่น ขุดจากที่นี่ แล้วต้องแท้

ต่อไปวงการพระคงปั่นป่วนน่าดู

อย่างผมเนี่ย ถ้าผมเอาพระสมเด็จไปฝังดิน ซักเดือน แล้วจ้างกรรมกรมีอายุหน่อย มาขุด

แล้วถ่ายรูปไว้ เอามาเป็นหลักฐาน ถามหน่อยครับ

ต้องแท้เท่านั้นเหรอครับ

กิตติภพความคิดเห็น: ตอบกลับ: หยุดโวยวาย เสียดสี ทางทีมงานเถอะครับ

เมื่อ : March 13, 2012, 9:50 a.m.

ผมว่าทุกท่านที่ตั้งประมูลควรคิดถึงคำว่า เห็นพระแต่รูปนะครับ เพราะทุกท่านที่เคาะประมูลพระไม่ได้เห็นพระองค์นั้น ๆ เลย โอกาสผิดพลาดมีด้วยกันทั้งนั้น ขนาดเราเดินซื้อพระตามแผงพระ โดนพระเก๊ยังไม่รู้ตัวว่าโดนก็มีอยู่บ่อย ๆ ทั้ง ๆ ที่ได้เห็นได้สัมผัสได้ส่องพระองค์จริงด้วยซ้ำไปครับ