คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เรียนสมาชิกทุกท่าน » ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

ห้องสนทนา หัวข้อ : ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

โดยข้อความ
webmaster1หัวข้อ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:25:25

ระบบโหวต พระแท้ – พระไม่แท้

-ท่านสมาชิกที่ร่วมโหวต ต้อง มีความรู้จริงในพระเครื่ององค์นั้นๆ และต้องแสดงเหตุผลในการโหวตทุกครั้ง รวมทั้งไม่กลั่นแกล้งเพื่อหวังผลในทุกๆด้าน ถ้าทางทีมงาน ตรวจสอบแล้วพบว่า ท่านสมาชิกที่โหวตโดยทำให้เจ้าของกระทู้เสียหาย และไม่ก่อให้เกิดประโยชน์กับเพื่อนสมาชิก จะได้รับการลงโทษดังนี้

1.ครั้งแรก จะถูกระงับการใช้งานทุกอย่าง     7 วัน

2.ครั้งที่สอง จะถูกระงับการใช้งานทุกอย่าง 30 วัน

3.ครั้งที่สาม จะถูกยกเลิกสมาชิกภาพทันที และประกาศชื่อจริง รวมทั้งยูสเซอร์ที่ใช้

**ทางทีมงานจะไม่เปิดเผยชื่อผู้โหวตโดยเด็ดขาด เว้นแต่ผู้โหวตนั้น มีพฤติกรรมที่จะกลั่นแกล้งเพื่อนสมาชิกให้ได้รับความเสียหาย

ทั้งนี้ให้ขึ้นอยู่กับ webmaster เป็นผู้ชี้ขาด

ระบบโหวตมีด้วยกัน 3 แบบ ดังนี้

1.จากรูปพระแท้

เป็นพระแท้เท่านั้น ไม่ต้องบอกว่า สวยงาม หรือตำหนิ เพื่อหวังผลทางธุรกิจ เป็นต้น

2.จากรูปพระไม่แท้

เป็นพระไม่แท้เท่านั้น พร้อมเหตุผลที่ท่านทราบ ห้ามโหวตผิดวัตถุประสงค์อื่นโดยเด็ดขาด

3.อื่นๆ

ข้อมูลที่ไม่ตรงกับท่าน หรือข้อมูลที่ไม่ตรงกับความเป็นจริง เพื่อให้ความรู้เพิ่มเติมกับ

ผู้ร่วมประมูลในการพิจารณาองค์นั้นๆ

*ห้ามสมาชิก โหวต ในกระดานวัดดวง , สินค้าทั่วไป , เครื่องรางต่างๆ , เบ็ดเตล็ดพระเครื่อง , จตุคามรามเทพ

*ห้ามผู้ตั้งประมูล โหวต พระของตัวเอง

*ห้ามสมาชิก โหวต พระเครื่องที่มีใบประกาศ หรือบัตรรับรอง จากทุกสถาบันโดยเด็ดขาด ถ้ามีการโหวตไม่ว่ากรณีใดๆ ท่านต้องชี้แจง และนำข้อมูลมาหักล้างให้ได้ มิเช่นนั้น ทางทีมงานจะถือว่า ท่านกลั่นแกล้ง และจะทำการระงับการใช้งานท่านทันที

ขอบคุณครับ

สนง.ดีดีพระดอทคอม

webmaster1ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:27:53

ขณะนี้ มีการโหวตโดยเพื่อหวังผลทางธุรกิจ 

ซึ่งทางทีมงานกำลังตรวจสอบอยู่ และ

ถ้ายังมีการโหวตในลักษณะนี้อีก

ทางทีมงานขออนุญาต STOP องค์นั้นๆทันที

โดยไม่สนใจว่า องค์นั้นจะเป็นพระแท้หรือไม่ก็ตาม

รวมถึงเจ้าของกระทู้ที่ โหวต พระของตัวเองด้วยครับ

webmaster1ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:28:25

garfielddความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 12:58:34

มีการพัฒนาดีๆอีกแล้วครับ

สมกับที่เป็นเวป ดี-ดี พระ ครับ

ขอบพระคุณ วมต. และสมาชิกทุกๆท่านที่ร่วมกันพัฒนา

ให้ดีขึ้นและยั่งยืนครับ    "" ขอบคุณครับ  ""

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:29:34

manit16ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 13:08:16

รับทราบ ครับผม ^^

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:29:45

mac_actความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 13:17:25

รับทราบครับ และอยากให้มีระบบนี้เหมือนกันครับ ถือว่า เป็นการให้สมาชิกช่วยสอดส่องดูแลกันอีกทางด้วยครับ  

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:30:38

tamhanangความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 13:17:29

ยอดเยี่ยมครับท่าน จะได้ช่วยเหลือผู้ที่ดูพระไม่เป็นอีกทางหนึ่ง(ผมคนหนึ่ง) จะได้ตัดสินใจได้ว่าจะเคาะดีหรือไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับท่านเวปมาสเตอร์

tamhanangความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 13:21:53

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับท่านเวปมาสเตอร์   ข้อความข้างบนติดกันเดี๋ยวจะแปลความผิดครับท่าน

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:28:23

ณ_ยอดแหลมความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 13:21:26

รับทราบครับ.. 

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:30:05

suankularbความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:06:54

very good

very very good

icekoratความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:35:00

ช่วยกันดูแลครับ ยอดเยี่ยมเลย อีกก้าวนึงสู่ความสำเร็จครับ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:42:21

รับทราบครับ เยี่ยมครับ  พัฒนาดีขึ้นครับ

choknunความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 14:44:11

มาที่เลขสวย คนที่ ๙

ท่าประชุมความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 15:11:26

รับทราบพร้อมหนับหนุนคร๊าฟฟฟฟฟฟ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 15:16:13

สุดยอดครับ

madamความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 15:52:07

รับทราบค่ะ

สุดยอดเวปมาสเตอร์อีกแล้วครับพี่น้อง

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 16:31:03

ยอดเยี่ยมครับ

Thezoroความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 16:33:52

อยากให้มีตั้งนานแล้วครับ และพร้อมปฎิบัิติตามกฎทุกประการครับ

1245ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 17:14:00

รอมานานแล้วครับ ขนาดมีบัตรดีดีพระ ยังให้สมาชิกโหวตกันได้ด้วย แฟร์สุดๆครับเว็บนี้
คงกระพันชาตรีความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 17:20:09

เยี่ยมครับ   เดี๋ยวนี้คนจัญไรเยอะครับ  พระแท้ บอกของคนอื่นเก๊ สรรเสริญพระตัวเอง วงการเดียวกันแท้ๆแทนที่จะให้โปร่งใส เพราะไอ้คนแบบนี้ไง

เขาถึงว่าวงการสกปรก  จัดการมันให้หนักๆเลยครับ ไอ้พวกเวรพวกนี้   

roth28ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 17:49:31

เยี่ยมมากครับพัฒนาไม่หยุดนิ่งจริงครับ👍👏

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 18:03:36

Yes, I like...ตะแหน่ว..ตะแหน่ว....

แจ๊ค โคราชความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 18:14:00

โอเค....ช่วยๆกัน
คูณเจริญ99ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 18:42:02

เยี่บมมากครับ

thaipra-netsaleความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 18:48:39

รับทราบคร๊าบ เหนื่อยแทนทีมงาน  สู้ๆนะคร๊าบ

--------------------

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 19:35:05

ดีคัรบ

nungfinoความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 19:49:35

ผมขอชื่นชมทางทีมงานดีดีพระ ที่พัฒนาระบบโหวตนี้ให้เป็นประโยชน์แก่สมาชิกส่วนใหญ่

มีผลดีต่อสมาชิกส่วนใหญ่แน่นอนครับ แต่ต่อไปนี้ งานก็เพิ่มแน่ครับ เพราะในสังคมมีทั้ง คนดีและไม่ดี

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 20:10:00

ในที่สุดสิ่งดีดีที่รอคอยจากทางเวปก็เกิดขึ้นแล้วจริงๆ สุดยอดมากครับทีมงานทุกท่าน

แม่พระครูความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 20:15:28

รับทราบครับ!!!

qafc2522ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 20:37:14

รับทราบครับ

ichaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 20:39:11

เยี่ยมมากครับ
sansak999ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 20:56:41

รับทราบครับ และคิดว่าน่าจะมีตั้งโดนแล้วเจ้าขาาาาา

krudumความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 21:35:38

รับทราบครับสำหรับสิ่งดีดีที่จะเสริมสร้างให้บ้านหลังนี้แข็งแกร่งขึ้น

อ.ออโต้ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 21:54:34

แจ้ง webmaster  ครับด้วยกระผมรู้เท่าไม่ถึงการด้วยการ  โหวต พระของตัวเองโดยยังไม่ได้อ่านรายละเอียดการใช้งานโหวตอย่างถูกต้อง  และต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  ไม่ได้มีเจตนาใด ๆ ทั้งสิ้น  ขออภัยและขอน้อมรับในความผิดพลาดในครั้งนี้ด้วยครับ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 22:13:58

รับทราบครับท่านwebmaster  ผมขอขอบคุณที่ทางwebได้มีการพัฒนาจนมีสิ่งดีๆเกิดขึ้นอีกครับ

และผมขอสารภาพว่าวันนี้เปิดwebขึ้นมาเจอเมนูให้โหวดพระแท้พระเก๊

ผมก็ได้ทำการทดลองใช้โดยกดโหวดพระของตัวเองไป๓รายการเป็นที่เรียบร้อยโดยยังไม่ได้อ่านรายละเอียดการใชงานในหัวข้อนี้ 

จึงเรียนมาเพื่อขออภัยและยินดีรับผิดชอบทุกประการครับ /sidtad

โจ้ คลองจั่นความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 22:31:42

ข้อต่อไปนี้ ไม่ทราบว่าทางเวปสามารถทำให้ได้เลยหรือไม่ครับ

*ห้ามสมาชิก โหวต ในกระดานวัดดวง , สินค้าทั่วไป , เครื่องรางต่างๆ , เบ็ดเตล็ดพระเครื่อง , จตุคามรามเทพ 

(ตัดปุ่มกดโหวต ออกไปเลยในกระดานเหล่านี้ ป้องกันการพลั้งเผลอ ของสมาชิก)

*ห้ามผู้ตั้งประมูล โหวต พระของตัวเอง (เจ้าของพระจะไม่เห็นปุ่มกดโหวตเมื่ออยู่ในรายการพระของตนเอง)

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 22:48:35

กำลังดำเนินการอยู่ครับ

คาดว่าพรุ่งนี้จะไม่มีให้โหวตในกระดานดังที่กล่าวมา

Mห้างฉัตรความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 22:53:21

รับทราบครับ..

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 23:25:43

พัฒนาไม่มีหยุดจริงๆครับ สุดยอดครับขอบอก

punch18ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 23:35:08

ขอถามครับ  ผมยังไม่เจอ ปุ่มโหวต ในกรณีอื่นๆ  นะครับ

เพราะสงสัยในกรณี เช่นพระแท้แต่บอกผิดอาจารย์ เราจะโหวตเป็นแบบไหนดีครับ

หรือบอกข้อมูลผิด เพื่อดึงราคาให้สูง (แต่พระแท้ยุคหลัง) แบบนี้ จะโหวตแบบใดดีครับ

ไกรทองความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 13 พฤษภาคม 2012, 23:44:48

ในกรณี  ที่มีการโหวต  อยู่ก่อนแล้ว  สมาชิกคนต่อ ๆ ไป  จะโหวตยังไงครับ  เพราะว่า  มองไม่เห็นปุ่มโหวต

noom18ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 6:27:30

รับทราบ ยอดเยี่ยมครับ.

โอ้อุบลความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 8:17:28

รับทราบครับ นี่สิ ดีดีพระ  พัฒนาไม่หยุดยั้ง

สันต์สภาโจ๊กความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 8:48:14

รับทราบ ยอดเยี่ยม ขอบคุณครับ

kaigreenlineความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 9:27:59

สมกับที่เป็นเวป ดี-ดี พระ ครับ  ยอดเยี่ยมครับ.

เอาไปเลย ครับ 

ไปหน้าร้านของ : kaigreenline

ขอบคุณครับ

geakungความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 9:30:01

รับทราบครับ  ผมเห็นด้วยกับท่านเว๊ปมาสเตอร์ครับ  แต่ทุกท่านต้องมีจรรยาบรรณในการโหวตน๊ะครับ ว่ากันไปตามความเป็นจริง ไม่กลั่นแกล้งกัน และใช้คำโหวตที่ไม่คลุมเครือ ไม่สันนิฐาน และต้องชัดเจน เพื่อประโยชน์ของผู้ตั้งประมูล และ ผู้ประมูล นับว่าเป็นการก้าวไปสู่ความเป็นสากลในการประมูลพระเครื่องครับ ผมเข้าสมสมัครเป็นสมาชิกเว็ปนี้เป็นเว๊ปเดียว ไม่เคยสมัครที่ใหน อยากเห็นความเป็นสากลและก้าวเดินไปข้างหน้าด้วยกันครับ ขอขอบคุณเว๊ปมาสเตอร์เป็นอย่างสูงครับผม  

mrsiamtunsakulความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 9:32:56

ขอบคุณครับ  เพื่อให้ผู้รู้ดูขาดได้มีโอกาสช่วยเหลือผู้ประมูลที่ไม่รู้  และช่วยเว๊บมาสเตอร์สอดส่องตรวจสอบด้วยครับ  เพราะเห็นหลายองค์แล้วหมั่นเขี้ยวแต่ทำอะไรไม่ได้

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 9:45:50

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 10:42:06

เยี่ยมครับ
TEO13ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 10:50:19

เยี่ยมมากคับพ้ม............................

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 12:10:27

รับทราบครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง ผู้ที่เริ่มเล่นและขาดความรู้ จะได้ระวังตัว นักสะสมหน้าใหม่ก็น่าจะมาอยู่ที่เว็บเรามากขึ้น เพราะช่วยกันกลั่นกรองพระแท้ ขอบคุณครับ

สายสุพรรณความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 12:52:45

แจ้ง webmaster  ครับ   ด้วยกระผมรู้เท่าไม่ถึงการด้วยการ  โหวต ในกระดานวัดดวง แต่ผมโหวตก่อนที่จะมีการแจ้ง ไม่ให้โหวตในกระดานวัดดวง

ซึ่งเมื่อวาน ผมก็เป็นคนถามไปเองว่า กระดานวัดดวง ให้โหวตได้ด้วยหรือ ซึ่ง WEB ก็ตอบว่า จะไม่ให้โหวต ซึ่งตอนนั้นผมโหวตไปแล้ว

แบบนี้ผมต้องต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  ไม่ได้มีเจตนาใด ๆ ทั้งสิ้น  ขออภัยและขอน้อมรับในความผิดพลาดในครั้งนี้ด้วยครับ

แต่รบกวนอย่าเพิ่งพักใช้งาน ผมได้ไหมครับ และรับรองว่าจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีก

กราบขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 13:30:03

รวดเร็ว  ว่องไว  ใส่ใจในสมาชิก แบบนี้ต้องยกให้  "WEBMASTER DD-PRA"  ครับพี่...........น้อง

-/* กราบขอขอบพระคุณยิ่ง

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 16:23:47

รับทราบครับ

jack_songkhlaความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 16:30:20

ดีครับจะได้พระแท้ๆครับช่วยๆกันดู แต่ก็มีทั้งผู้ที่รู้จริง รู้ลึก พอรู้ และรู้แบบไม่จริง แต่ก็โหวต ถ้าเป็นแบบนี้น่าจะมีปุ่มกดให้ วมต ช่วยตรวจสอบอีกสักปุ่มครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สมาชิกจะได้แต่พระแท้ๆครับ

ติโลกราชความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 20:55:32

รับทราบด้วยคนครับ

suebsingความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 22:24:40

แสดงความคิดเห็นครับ

1.ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ที่ทางเว็บมีระบบให้โหวตพระแท้-ไม่แท้ แต่น่าจะล็อคไม่ให้ผู้ตั้งประมูลเข้าไปเพื่อโหวตพระของตัวเองได้น่ะครับ

2.ผมรู้สึกว่าเข้าไปหน้าประมูลนานมากเลยครับ และจะเข้าไปในหน้าประมูลของผู้ตั้งประมูลนานม๊ากมาก เพราะมันจะขึ้นทั้งหมด บางรายการไม่รู้กี่เดือน กี่สัปดาห์ กี่วันมาแล้ว ก็ยังจะโชว์ บางรายการก็ไม่มีรูป ผมคิดว่ามันจะทำให้เสียเวลาในการโหลดน่ะครับ

3.รายการไหนที่ปิดประมูลแล้วไม่น่าจะโชว์น่ะครับ ผมคิดว่าขึ้นเป็นหัวข้อก็พอ ถ้าใครอยากเข้าไปดูให้คลิกเข้าไปดูอีกที

(พี่ๆเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ)

mafiaryความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 14 พฤษภาคม 2012, 23:28:35

พระที่มีใบประกาศหรือบัตรรับรองต้องโหวตได้ โหวตเเท้คือเห็นตรงกัน  โหวตเก๊ก็ต้องหาเหตุผลมาหักล้าง มันก็เท่านั้น

chettsongpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 0:13:16

รับทราบครับ...... ยอดเยี่ยมมากครับ.....

thepjamlangความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 6:40:10

รับทราบ ครับ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 6:59:34

รับทราบครับ

ดีครับ......มีข้อกำหนดกฏเกณฑ์ ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

upra-mtuความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 9:35:44

ระบบโหวตเพื่อหวังผลทางธุระกิจในรูปแบบ ให้ user อื่นที่รู้จักช่วยโหวตก็มีนะคะ รูปแบบนี้มีมานานแล้ว

upra-mtuความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 9:41:30

รบกวนเว็ปมาตเตอร์ช่วยแจ้ง ห้ามโหวตย้อนหลังรายการที่ปิดประมูลไปแล้ว ด้วย นะคะ  เพราะอาจทำให้เกิดความเสียหายและยุ่งยาก ระหว่างผู้เช่า กับผู้ขายตามมามากมาย เหมือนเว็ปอื่นๆ

Guarantree100Yrsความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 17:42:27

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 9:41:30

รบกวนเว็ปมาตเตอร์ช่วยแจ้ง ห้ามโหวตย้อนหลังรายการที่ปิดประมูลไปแล้ว ด้วย นะคะ  เพราะอาจทำให้เกิดความเสียหายและยุ่งยาก ระหว่างผู้เช่า กับผู้ขายตามมามากมาย เหมือนเว็ปอื่นๆ

เห็นด้วยนะครับ.. แต่ถ้าเห็น พระเก๊ ตำตาจะให้ทำอย่างไรดีครับ /  หรือน่าจะมีช่องโหวต ขอแนะนำให้ส่งตรวจสอบเพิ่มเติม ดีไหมครับบบ   

" ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน " ขอยึดถือแนวทาง ซื่อสัตย์,ซื่อตรงและรับผิดชอบต่อทุกท่าน อย่างจริงใจครับ / ปล.รายการปิดประมูลเมื่อพี่ๆโอนแล้วกรุณาแจ้งยืนยันที่กล่องข้อความเวปเท่านั้น_ขออนุญาตงดโทรศัพทต่อรองราคาทุกกรณี / เก๊ รับคืนเต็ม100 ตลอดชีพทุกรายการครับ
อาจารย์คงความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 17:55:18

ทางเวปดีดี เขาทำระบบโหวตเพื่อ กลั่นกรองพระเก๊  และจัดการพวกมั่วข้อมูล

.....ท่านที่จะโหวตเพื่อประโยชน์แก่ตน และพวกพ้อง หรือเพื่อทำลายการค้าของสมาชิกผู้ตั้งประมูลท่านอื่น.....

ควรทำแต่สิ่งที่ดีมีประโยชน์   เท่านั้น อย่าให้เขาจับได้ หรือจับมาประจานนะ  ....อายเขา   

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 18:16:38

ห้ามโหวตย้อนหลังรายการที่ปิดประมูลไปแล้ว

ท่านสมาชิกจะไม่สามารถโหวตรายการที่ปิดประมูลแล้วครับ

ดินสอพองความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 22:29:13

รั บ ท ร า บ ค รั บ

ชมรมสี่ธาตุความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 15 พฤษภาคม 2012, 23:12:04

ยอดเยี่ยมมากครับ

เมื่อ : 16 พฤษภาคม 2012, 8:44:26

ถ้าโหวตแล้ว โดนว่าต่อว่ากับมาจากผู้ตั้งประมูลจะทำยังไง

จะเหมือนเวปอื่นๆหรือเปล่า ที่พอโหวตไปแล้วผู้ตั้งประมูลไม่พอใจกับการโหวต ก็จะแสดงความไม่พอใจ และเขียนต่อว่ากับมาทันที ส่วนใหญ่จะต่อว่าในกระทู้นั้นๆเลย พอดีเคยเข้าไปอ่านๆ เจอก็เลยอยากรู้ว่าถ้ามีเหตุการแบบนี้ ทางเวปมาสเตอร์จะมีการจัดการยังไงบ้างครับ

จะต้องส่งพระองค์นั้นไปตรวจเช็คกับทางเวปหรือเปล่า --> มีบางเวปออกกฎให้ส่งพระไปตรวจสอบ คงเข้าใจน่ะครับส่งไปก็เสียตังล่ะครับ

อีกย่าง--> จริงๆทางผู้ตั้งประมูล ต้องเข้าใจอย่างนึง ว่าการโหวตเป็นการแสดงความคิดเห็น ในพระรุ่นนั้นๆของผู้ที่โหวต แต่ทำไมผู้ประมูลบางท่านกับไม่เข้าใจไม่ทราบ เพราะถ้าพระท่านแท้ก็ไม่ต้องกลัวว่าใครจะโหวตอะไรใช่ไหมล่ะครับ

ขอบคุณครับ

รักในหลวงความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 16 พฤษภาคม 2012, 9:24:25

สำหรับมือใหม่อย่างผม ก็อยากเก็บพระแท้ครับ

มีระบบนี้ขึ้นมา ดีดีครับ จะได้ช่วยกันตรวจสอบ

สุรศรีสิงหนาทความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 16 พฤษภาคม 2012, 16:46:06

พระองค์ไหนที่ไม่แน่ใจ ลงที่กระดานวัดใจครับ เพราะผมต้องยอมรับว่าไม่เป็นบางสาย และบางองค์ก็ไม่รู้เลยผมว่าพระไม่แท้ ผมไม่กลัวครับ ผมกลัวคนไม่แท้ครับ 

สทิงพระความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 19 พฤษภาคม 2012, 18:36:58

ยอดเยี่ยมมากครับ มีข้อกฎระเบียบชัดเจนเพื่อประโยชน์ของทุกๆท่านครับ

ขอบคุณมากครับ

kantoop2555ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 21 พฤษภาคม 2012, 8:30:04

นี่ล่ะครับมืออาชีพ

เมื่อ : 22 พฤษภาคม 2012, 16:07:36

dd ครับ

เมื่อ : 14 มิถุนายน 2012, 21:03:17

สุดยอดมากๆๆ ครับ

1245ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 19 มิถุนายน 2012, 2:27:05

สนับสนุนเต็มที่ครับ
llzzllความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 25 มิถุนายน 2012, 15:14:25

เห็นด้วยอย่างแรง เก็บทั้งทีอย่าให้เก๊

พรพระแม่ย่าความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 30 มิถุนายน 2012, 20:30:40

สิ่ง...ดีดี...มาช้าดี...กว่าไม่มา...มีข้อกำหนดกฏเกณฑ์ ชัดเจนขึ้น

รับทราบครับ  (พรพระแม่ย่า) 

ponpiyoความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 1 กรกฎาคม 2012, 10:20:15

luckycomความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 10 กรกฎาคม 2012, 9:19:01

รับทราบค่ะ

Vincentความคิดเห็น: ตอบกลับ: ระบบโหวต แท้ - ไม่แท้ - อื่นๆ

เมื่อ : 12 กรกฎาคม 2012, 7:55:43

พอดีเปิดเจอ กระดานวัดดวงยัง Vote ได้ครับ

http://www.dd-pra.com/auction/detail/1862977/