คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เรียนสมาชิกทุกท่าน » ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

ห้องสนทนา หัวข้อ : ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

โดยข้อความ
webmaster1หัวข้อ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 11:18 a.m.

ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

+ข้อบังคับในการจัดส่ง

1.ท่านต้องใส่เงินค่าออกบัตร ค่าไปรษณีย์ ค่าตรวจสอบ มาด้วยทุกครั้ง

โดยเฉพาะผู้ตั้งประมูล ต้องใส่มาก่อน แล้วถึงจะเรียกเก็บกับผู้ชนะประมูลต่อไป

ถ้าท่านใดไม่ใส่เงินมา ทาง สนง.จะไม่ตรวจสอบ และไม่ส่งกลับ ไม่แจ้งผลใดๆทั้งสิ้น

***ถ้าท่านลืม ท่านต้องโอนเงิน และแจ้งก่อนที่ทาง สนง.จะได้รับไปรษณีย์

ถ้าแจ้งหลังจากที่ สนง.รับไปรษณีย์ จะทำให้ผลออกล่าช้าได้

***ท่านใดที่ลืมใส่เงินมาครบ 3 ครั้ง ทาง สนง.ถือว่าท่านไม่ใส่ใจ และฟังคำขอร้อง

ของทางทีมงาน จะไม่มีการรับตรวจสอบพระของท่านอีกโดยเด็ดขาด

2.กระดาษที่ใส่รายละเอียดมาพร้อมพระเครื่อง ขอให้มีขนาดเทียบเท่ากระดาษ A4

และระบุรายละเอียดต่างๆ มาให้ชัดเจน เช่น

ชื่อ..............นามสกุล..........................User………ประเภทสมาชิก.............

จำนวนพระ...............ที่อยู่จัดส่ง.............................................จำนวนเงิน...............

รายชื่อพระเครื่องที่จัดส่งมา ยิ่งละเอียดยิ่งเร็ว

ถ้ามีผู้ชนะการประมูล

ระบุหมายเลขกระดานประมูล...................ชื่อผู้ชนะ.......................ราคา................

ที่อยู่จัดส่ง...............................วันที่............................

รายชื่อพระเครื่องที่จัดส่งมา ยิ่งละเอียดยิ่งเร็ว

หรือจดให้ละเอียดตามแบบฟอร์มของทางเวป   ถ้ารายละเอียดไม่ครบตามนี้

จะทำให้ผลการตรวจสอบล่าช้า

3.ควรใช้แบบฟอร์มของทางเวปไซต์

++ข้อแนะนำในการจัดส่ง

1.พระเครื่องที่ห่อด้วยกระดาษทิชชู่ ไม่ต้องติดสก็อตเทปอีกชั้น

-ทำให้แกะยาก

-พระมีโอกาสชำรุด

2.ควรจัดหากล่องใส่พระที่แข็งแรง อย่าเอากล่องที่ไม่ใช่ใส่พระโดยตรงมาใส่ เช่น

-กล่องกับข้าว

-กล่องมือถือ

-กล่องใส่เพชร พลอย เป็นต้น

ทั้งนี้ ให้มีผลบังคับใช้ ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2556 เป็นต้นไป

สนง.ดีดีพระดอทคอม

Manhardความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 11:22 a.m.

รับทราบครับผม ...

เมื่อ : May 28, 2013, 11:49 a.m.

โอ้ว มีกล่องกับข้าวด้วยเว้ย ห้าๆๆๆๆๆ ทำไปได้นะครับ

Unknownความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 12:45 p.m.

รับทราบค่ะ

foreverwinความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 1:07 p.m.

อีกอย่างที่อยากแนะนำครับ คือ อยากให้เอาพระออกจากเลี่ยมก่อนนำมาตรวจสอบด้วย เพราะพระหลายรุ่นหลายหลวงพ่อสมัยนี้ ปลอมเฉียบ ดูเก๊แท้ได้จาก รอยตัด ขอบเหรียญถึงเคลียร์ แม้มีกฏแล้วเท่าที่ทราบ ก็ยังเห็นเพื่อนสมาชิกหลายท่านส่งพระมาโดยติดเลี่ยมมาด้วย จึงอยากเน้นย้ำให้ทางเวป บังคับกฏให้เข้มงวดกว่านี้ จะได้ไม่เป็นช่องให้คนนิยมปล่อยของเก๊เฉียบ เอาพระเข้าเลี่ยมปกปิดรอยตัดขอบ ให้หลอกขายพระเก๊คนอื่นครับ..ด้วยความเคารพ
somantooความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 4:59 p.m.

รับทราบครับ

chettsongpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 5:12 p.m.

รับทราบครับผม

NTpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 28, 2013, 9:06 p.m.

ขอบคุณทางเว็บไซต์ที่พัฒนาระบบการตรวจสอบพระเครื่องอย่างสม่ำเสมอครับ

ความเห็น : เรื่องพระเลี่ยมกรอบ เป็นเรื่องยากที่จะให้แกะกรอบทอง กรอบเงิน กรอบเดิม ๆ จากวัด ฯ ถ้าไม่ชัดเจน พิจารณายาก ผมคิดว่าทางเว็บไซต์ก็ไม่สรุปผลและออกบัตรอยู่แล้ว ขอบคุณครับ

เมื่อ : May 28, 2013, 11:51 p.m.

รับทราบครับ แต่รบกวน ทีมงานแจงค่าเช็คพระ

และค่าออกบัติปจุบันแยกเป็นอย่างไรบ้างครับ กรุณาตอบด้วย

ขอบคุณครับ

ด้วยความนับถือ....คารวะ

tuktatumความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 29, 2013, 1:39 p.m.

รับทราบคับ ชี้แจงรายละเอียดถี่ถ้วนดีคับ

sutarnความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 29, 2013, 7:43 p.m.

รับทราบ

เมื่อ : May 29, 2013, 8:34 p.m.

ชัดเจนครับ

cadetartความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 29, 2013, 8:46 p.m.

คราวหน้าขอใส่ปิ่นโต อุอุอุ รับทราบครับ

foreverwinความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 9:23 a.m.

http://www.dd-pra.com/forum/detail/82057/

หลักสิบ10ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 10:09 a.m.

....ครับ........

kuekulความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 12:29 p.m.

กล่องมือถือยังพอทน

เจอกล่องกลับข่าว นี่ เออ .... คือ  ..... มันผิดกฏอย่างแรงเพราะจะทำให้เจ้าหน้าที่ หิว ระหว่างปฏิบัติ งาน น น น

^^ รับทราบครับท่าน

นิรนามความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 12:55 p.m.

มีคนชอบเยอะ เอาพระเหรียญไปชุบกระไหล่เงิน เสร็จแล้วนำไปเลี่ยมกรอบ

ส่งไปให้อีกเว็บตรวจสอบ ผลออกมาเป็นเหรียญเนื้อเงิน พร้อมบัตรฯ

ถูกอกถูกใจผู้ขาย กันมาแล้วหลายคน

มีความรู้เท่าหางอึ่ง เที่ยวเปิดรับเช๊คพระแบบเดาซี้ซั้ว ส่งเดช

เพียงเพื่อหวังหลอกเอาเงินค่าเช๊คพระเท่านั้น

appleeeความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 1:51 p.m.

รับทราบเจ้าค้า

พจ_ลาดพร้าวความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 3:42 p.m.

รับทราบครับ

เที่ยวหน้าต้องระวัง อาจมีกล่องกับแกล้มเพิ่มขึ้นมาอีก    ^______^

สันต์สภาโจ๊กความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 7:30 p.m.

รับทราบครับ

silanserความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : May 30, 2013, 9:40 p.m.

ครับ ผม..^_^

เมื่อ : June 2, 2013, 1:29 p.m.

" รับทราบครับผม "  น้อมปฏิบัติครับ....

sit14ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 2, 2013, 2:23 p.m.

รับทราบครับ

ตี๋พระบ้านความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 5, 2013, 1:27 p.m.

รับทราบครับผม 

somchai_kaความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 5, 2013, 8:26 p.m.

รับทราบครับ

1245ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 6, 2013, 5:24 p.m.

ยอดเยี่ยมครับ
เจี๊ยบ หนองปลิงความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 7, 2013, 8:16 a.m.

รับทราบครับ

เมื่อ : June 7, 2013, 3:39 p.m.

้น้อมรับทราบขอรับ

muang061ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 13, 2013, 9:03 a.m.

กติกาชัดเจนดีครับ

ktwarinความคิดเห็น: ตอบกลับ: ข้อบังคับ และข้อแนะนำในการจัดส่งพระเครื่องมาตรวจสอบ

เมื่อ : June 25, 2013, 4:38 p.m.

รับทราบครับ