คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เรียนสมาชิกทุกท่าน » แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

ห้องสนทนา หัวข้อ : แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

โดยข้อความ
webmaster1หัวข้อ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 10:55:11

เรียนท่านสมาชิกทุกท่าน

1.การโอนเงิน หลังปิดการประมูล แบ่งออกเป็น 2 ส่วน

1.1 การโอนเงินหลังปิดประมูล และไม่ได้ส่งพระเครื่องมาออกบัตรที่ สนง.

ท่านสมาชิกต้องโอนเงินหลังจากวันที่ปิดประมูลแล้ว ไม่เกิน 7 วัน เท่านั้น 

เช่น ปิดประมูลวันที่ 1 ให้เริ่มนับวันที่ 2 ท่านต้องโอนเงินไม่เกิน วันที่ 8 

ถ้าเกินจากนี้ คือวันที่ 9 ผู้ตั้งประมูลสามารถให้คำติได้ทันที

1.2 การโอนเงินหลังปิดประมูล และส่งพระเครื่องมาออกบัตรที่ สนง.

ท่านสมาชิกต้องโอนเงินภายใน 3 วันทำการ นับจากวันที่ทางเวปแจ้งผลหน้าเวป

หรือให้นับจากวันที่ผู้ตั้งประมูล แจ้งผลท่านเป็นวันที่ 1 ท่านต้องโอนภายในวันที่ 4

เช่น เวปแจ้งผลวันที่ 1 (หรือผู้ตั้งประมูลแจ้งวันที่ 1) ให้นับวันที่ 2 เป็นวันที่ 1

ท่านต้องโอนภายในวันที่ 4 ถ้าเกินจากนี้ ผู้ตั้งประมูลสามารถให้คำติได้ทันที

2.บัญชีธนาคาร

ชื่อเจ้าของบัญชีธนาคาร ต้องตรงกับชื่อสมาชิกที่สมัครเท่านั้น

***ยกเว้น นามสกุลเจ้าของบัญชี กับนามสกุลสมาชิก สามารถใช้งานได้

3.วิธีการติดต่อ หรือแจ้งปัญหา หรือการโอนเงิน

ให้ท่านสมาชิกแจ้งในกระดาน “จับเข่าคุยกับเวปมาสเตอร์” กระดานเดียวเท่านั้น

เพื่อความรวดเร็วในการตรวจสอบ

4.การสอบถามผลพระเครื่อง

ท่านสมาชิกที่โทรสอบถามผลพระก่อนที่ผลจะออกหน้าเวปนั้น ให้ถือว่า

ผลยังไม่ออก เพราะเมื่อผลออกทางหน้าเวปแล้ว ต้องรอการทำบัตร ซึ่งต้องใช้เวลา

ประมาณ 2-3 วัน แล้วจึงจะจัดส่ง ท่านสมาชิกที่ทราบผล จะทวงถาม

ก่อนเวลาเสมอ

ขอบคุณครับ

สนง.ดีดีพระดอทคอม

***ท่านสมาชิกที่พบปัญหาในลักษณะที่เกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว

สามารถแนะนำวิธีการต่างๆได้ครับ

มงคลบางแคความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 11:03:25

รับทราบครับที่1

ชัย39ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 11:11:21

รับทราบ ที่2

ชัช หนุมานความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 11:15:25

รับทราบครับ 3

classic84ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 11:36:50

รับทราบครับ

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 12:31:15

ครับ

sarayut1409ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 13:50:38

รับทราบครับ เจ้านายยยยยยยยย

ktwarinความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 15:44:59

รับทราบครับ

BOY.LSความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 16:54:36

รับทราบครับ....

ครูผาขาวความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 17:15:43

รับทราบครับ

manlomponความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 18:40:40

1. รับทราบครับท่าน
rostuktukความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 18:52:31

รับทราบคะ ดีมากคะ

benbowความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 20:11:29

ครับผม พร้อมปฏิบัติ

leemateจังความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 20:37:30

รับทราบบบบบบบบบบบบบครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ..................................ok

jj2521ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 21:07:29

ขอบคุณครับ

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 21:15:30

OK' รับทราบ

jangjamความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 21:41:21

รับทราบครับ

PicsaaNJความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 4 พฤศจิกายน 2013, 23:58:55

ทรายแล้วเปลี่ยน ว.4 ว.35

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 0:12:23

รับทราบครับผมi

สิงห์กาญจน์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 1:14:31

ไม่รู้อันดับที่เท่าไหร่ แต่รับทราบครับ

suanbuaความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 7:36:05

ครับ เข้าใจครับ

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 7:36:32

รับทราบค่ะ

ตุ๋ยพระบ้านความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 7:59:09

รับทราบครับผม

wasana03ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 9:27:57

รับทราบค่ะ ยอดเยี่ยม

jnilnonความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 9:58:08

รับทราบคราบ

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 10:15:12

ครับผม.

NTpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 14:23:38

เยี่ยมครับ

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 20:06:51

รับทราบค่ะ
pomwasunความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 20:28:22

ทราบครับ

sps2kkความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 21:00:11

รับทราบ ยอดเยี่ยมมากครับ ***

เมื่อ : 5 พฤศจิกายน 2013, 21:48:51

ดีครับ รับทราบครับ รอมานานแล้ว ข้อปฎิบัตินี้ มองข้ามหรือละเว้นกันมานานแล้ว ปรบมือให้ครับ...

chettsongpraความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 4:07:30

ครับผม...........

บ้านพระพระบ้านความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 6:40:43

ยอดเยี่ยมครับ รับทราบครับ

มัชฌิมภูมิความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 6:43:08

รับทราบครับป๋ม

ณัฐพงษ์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 10:30:38

สันต์สภาโจ๊กความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 11:27:37

รับทราบครับ

มืองาน02ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 22:41:15

สอบถามครับ จะตรวจสอบผลพระเครื่องที่ส่งตรวจสอบดูได้จากกระดานไหนครับ นอกจากโทรสอบถาม ขอบคุณครับ

apinanความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 6 พฤศจิกายน 2013, 23:16:07

รับทราบครับ

เสน่ห์พระชุดความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 7 พฤศจิกายน 2013, 11:56:52

รับทราบครับ

เสน่ห์พระชุดความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 7 พฤศจิกายน 2013, 11:59:05

ยอดเยี่ยมมากครับ  ที่มีกฏระเบียบให้สมาชิกได้ปฏิบัติเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของสมาชิกเว็บ ดีดี.พระ 

naisamaความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 7 พฤศจิกายน 2013, 20:54:26

รับทราบอีกคนครับ
เด็กชายนา2012ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 8 พฤศจิกายน 2013, 8:59:27

ยอดเยี่ยมครับ

วิจิตรศิลป์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 8 พฤศจิกายน 2013, 9:40:02

ศักดิ์พระเครื่องความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 8 พฤศจิกายน 2013, 11:35:35

ที่่เท่าไรไม่รู้ แต่รับทราบและรักษากติกากฏเวปครับ

88amuletความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 8 พฤศจิกายน 2013, 16:19:43

ดีครับ 

ชายพระเครื่องความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 9 พฤศจิกายน 2013, 16:50:43

Lopakthongchaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 9 พฤศจิกายน 2013, 23:06:37

nungfinoความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 10 พฤศจิกายน 2013, 16:46:00

ชัดเจน พร้อมปฎิบัติครับ

เมื่อ : 11 พฤศจิกายน 2013, 9:18:58

รับทราบครับ.........ดีมากๆๆ

chanaphanความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 11 พฤศจิกายน 2013, 13:00:32

รับทราบครับ

กฤช อู่ทองความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 11 พฤศจิกายน 2013, 20:03:06

ครับผม

menakaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 11 พฤศจิกายน 2013, 22:55:37

ชัดเจน รับทราบครับผม
not888ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 12 พฤศจิกายน 2013, 8:36:13

รับทราบครับ...

seacorner09ความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 12 พฤศจิกายน 2013, 8:50:46

รับทราบครับ

พิชชากร พระเครื่องความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 15 พฤศจิกายน 2013, 16:17:03

รับทราบครับ

saksitความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 16 พฤศจิกายน 2013, 13:18:02

รับทราบครับ

boonnarkความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 17 พฤศจิกายน 2013, 22:45:10

ครับ

liverความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 20 พฤศจิกายน 2013, 16:53:14

ดุสิตความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 22 พฤศจิกายน 2013, 8:51:27

รับทราบครับ

ปลากะปูกรุพระเครื่องความคิดเห็น: ตอบกลับ: แจ้งผลการตรวจสอบ และเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง กฎ-กติกา หลังปิดการประมูล

เมื่อ : 23 พฤศจิกายน 2013, 23:41:17

รับทราบครับ