คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เรียนสมาชิกทุกท่าน » *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

ห้องสนทนา หัวข้อ : *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

โดยข้อความ
webmaster1หัวข้อ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 7:06 p.m.

ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ แบ่งเป็น 2 แบบ

1.ทาง สนง.ยินดีรับประกันความรับผิดชอบ กรณีตรวจสอบพระเครื่องผิดพลาดทุกองค์

ตามราคารับประกันที่ระบุด้านหลังบัตร สูงสุดไม่เกิน 12,000 บาท

(ค่าใช้จ่าย 150 บาท / องค์)

webmaster1ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 7:07 p.m.

2.ทาง สนง.ยินดีรับประกันความรับผิดชอบ กรณีตรวจสอบพระเครื่องผิดพลาดทุกองค์ 

ในราคาสูงสุด 80 % ของราคาตลาดพระเครื่อง ณ วันที่ออกบัตรรับประกัน 

(ค่าใช้จ่าย 5 % ของราคาประเมิน)

-สมาชิกที่มีความประสงค์ใช้บริการแบบนี้ จะต้องแจ้งราคาซื้อ – ขาย หรือประมาณการราคา

หรือระบุราคาของพระเครื่ององค์ที่ขอรับประกันในวงเงินที่ต้องการรับประกัน ซึ่งเป็นราคาใด

ราคาหนึ่งที่ผู้ขอออกใบรับประกันเห็นควร แต่ทั้งนี้ ราคาประเมินสุดท้ายอยู่ที่ทาง สนง.จะเป็นผู้ที่ตัดสินราคาประกันให้กับพระเครื่ององค์นั้นๆ ตามความเหมาะสม โดยอ้างอิงจากราคากลางในขณะนั้น และความนิยมเป็นสากลของวงการพระเครื่อง เป็นหลัก

ตัวอย่าง : เจ้าของพระแจ้งราคาขอรับประกัน 50,000 บาท  ทาง สนง.พิจารณาแล้วว่า พระองค์นี้ราคากลาง ซื้อ- ขาย ในตลาดขณะนั้นอยู่ที่ 45,000 บาท ทาง สนง.จะประกันราคาความรับผิดชอบไม่เกิน  80 % ของราคาประเมินอยู่ที่ 36,000 บาท  

ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ คือ 45,000 บาท คิดค่าดำเนินการ 5 %   = 2,250 บาท

ค่าจัดส่ง    =   100 บาท

รวมเป็นเงิน   = 2,350 บาท

***ในกรณีที่เป็นพระไม่แท้ ทาง สนง.คิดค่าใช้จ่าย 150 บาท (รวมค่าจัดส่ง)

***สมาชิกต้องใส่ค่าใช้จ่ายมาด้วยทุกครั้ง ถ้ามีส่วนต่าง ทาง สนง.จะแนบเงินคืนพร้อมพระเครื่องของท่าน

ค่าธรรมเนียมการออกบัตรรับประกันแบบที่ 2

-พระเครื่องที่ทีราคาประเมินไม่เกิน 10,000 บาท คิดค่าดำเนินการ 500 บาท / องค์

-พระเครื่องที่มีราคาประเมินตั้งแต่ 10,001 บาท คิดค่าดำเนินการ 5 % ของราคาประเมินที่ท่านต้องการ

-ค่าจัดส่งคืน 100 บาท

"ระบบนี้เป็นระบบที่ดีที่สุด และเป็นความรับผิดชอบของ สนง.ดีดีพระ ที่มีความมุ่งมั่น จริงใจ และประสงค์ให้

เกิดความมีมาตรฐานของการสะสมพระเครื่อง และความสบายใจของเจ้าของพระเป็นที่ตั้ง

มงคลบางแคความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 7:30 p.m.

รับทราบครับ ดีมากครับ

เคี้ยงอำมฤตความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 7:34 p.m.

รับทราบครับ

"ระบบนี้เป็นระบบที่ดีที่สุด และเป็นความรับผิดชอบของ สนง.ดีดีพระ ที่มีความมุ่งมั่น จริงใจ และประสงค์ให้

เกิดความมีมาตรฐานของการสะสมพระเครื่อง และความสบายใจของเจ้าของพระเป็นที่ตั้ง

1เดียว ในเวปพระเครื่อง ที่ชัดเจน ที่สุด ครับ

ชัช หนุมานความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 8:45 p.m.

เยี่ยมมมมมมมม

โจ สิบทิศความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 9:29 p.m.

ขอแสดงความนับถือนะครับ

สำหรับการบริการและคุณภาพที่ก้าวหน้า พัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

ขอบคุณมากครับ.....

sutarnความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 10:21 p.m.

เยี่ยมครับ

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 10:55 p.m.

พัฒนาไม่หยุด...ยอดเยี่ยมครับ

เมื่อ : Dec. 28, 2013, 11:21 p.m.

สุดยอดและยอดเยี่ยมครับ

มืองาน02ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 29, 2013, 9:20 a.m.

รับทราบ ยอดเยี่ยม ขอบคุณครับผม

ktwarinความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 29, 2013, 9:31 a.m.

รับทราบ ยอดเยี่ยมมากเลยครับ
อาร์มดีเซลความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 29, 2013, 3:23 p.m.

รับทราบครับ
พันธุ์ทิพย์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 29, 2013, 7 p.m.

รับทราบครับ
วัดใจ... มีเรื่อยๆ รับประกันความแท้ตลอดชีพบริหารงานโดย พันธุ์ทิพย์ ..-+*ขออนุญาติส่ง สัปดาห์ละครั้งนะครับ ส่งลงทะเบียนฟรี ทั่วประเทศ ไม่อนุญาติเปลี่ยนที่อยู่ INBOX เพาะของหายไม่มีใครรับผิดชอบ ขอบพระคุณครับ*+-..
nineteenความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 30, 2013, 7:04 a.m.

ยิ้มอย่างสบายใจทั้งคนซื้อคนขายครับ ขอบคุณครับผม

gear21ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 30, 2013, 12:15 p.m.

รับทราบครับ เป็นทางเลือกที่ดีมากครับ
tt999ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 30, 2013, 12:29 p.m.

ดีมากครับเห็นด้วย
kaewsความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 30, 2013, 9:47 p.m.

รับผิดชอบเต็มรูปแบบ สุดยอดครับ ระบบนี้  แน่นอนจริงๆ ขอคาราวะเลย

เมื่อ : Dec. 31, 2013, 11:59 a.m.

รับทราบ เยี่ยมยอดครับ
tawee_siความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Dec. 31, 2013, 5:20 p.m.

ที่สุดของแจ้ครับ

เด็กตลาดช่องแคความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 1, 2014, 10:21 a.m.

ไม่ได้กวนนะ

แต่อยากบอกว่า ราคากลาง เนี้ย มันคลุมเคลือ กรณี ราคากลางที่ไหน ซื้อเข้าหรือขายออก หรือ ศูนย์ไหน  อยากให้web วางมาตราฐานเป็นมาตราฐานไว้ก่อน ก่อนที่จะเกิดปัญญา ลองคิดดูนะครับ คนที่เขามีปัญหาเขาก็จะเอาราคาทีสูงเข้าว่านะครับ  จะเกิดปัญหา ถดเถียงกันอีก  ยกตัวอย่าง ราคากลางบางที่ก็จะไม่เท่ากัน บางที่อาจต่างกัน 4-5 พันก็มี หรือบางที่ ราคากลางของศูนย์พระเครื่องดังๆๆก็จะแพงกว่า ราคากลางของศูนย์ขนาดกลางหรือเล็กหรือแพงลอย  หรือกรณีศูนย์เดียวกัน เราก็เคยเจอนะครับ ตอนจะปล่อย ให้ร้านหรือศูนย์ ก็จะบอกอีกราคาหนึ่ง อีกวันไปที่เดียวกัน ให้เพื่อนไป ไปถามาองค์เดียวกัน ห่างกันไม่ถึงอาทิตย์หรือข้ามชั่วโมง ก็จะบอกอีกราคาหนึ่ง ผมอยากให้ชัดเจนตรงนี้ด้วย เดี่ยวมัีปัญหามาทะเลาะกัน ซึ่งตรงนี้ยังไม่clear หรือชัดเจนพอนะครับ

ตอบครับ

ราคากลาง คือ ราคาซื้อขายในสนามพระท่าพระจันทร์ หรือพันธ์ทิพย์ ณ เวลานั้นๆเป็นที่ตั้ง

แต่ทั้งนี้ ราคาสุดท้าย ทางทีมงานจะเป็นผู้ตัดสินครับ

ตอบโดย : webmaster1 เมื่อ : Jan. 4, 2014, 1:22 a.m.
พรพระแม่ย่าความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 1, 2014, 1:07 p.m.

ยอดเยี่ยมเลยครับ....

blackyความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 2, 2014, 12:04 a.m.

เป็นระบบที่ดีครับ การประเมินราคากลางถ้าชัดเจนว่ายึดแบบไหน จะดีมากๆเลยครับ ขอบคุณมากครับ
jangjamความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 2, 2014, 7:56 p.m.

ยอดเยี่ยมครับ และมีความคิดเห็นเดียวกันกับท่านเด็กตลาดช่องแค ครับ
ศิษย์จารย์จำเนียรความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 3, 2014, 1:41 p.m.

รับทราบครับ ดีมากครับ ได้มีมาตรฐานลองรับ

เมื่อ : Jan. 3, 2014, 3:24 p.m.

รับทราบครับ ยอดเยี่ยมเลยครับ

joesboความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 3, 2014, 8:50 p.m.

รับทราบครับ

กฤช อู่ทองความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 6, 2014, 8:01 p.m.

รับทราบคับ

moo-siamความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 7, 2014, 8:41 a.m.

รับทราบครับ ยอดเยี่ยมครับผม

เมื่อ : Jan. 7, 2014, 4:14 p.m.

สุดยอดคับ

ตุ๋ยพระบ้านความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 11, 2014, 12:27 p.m.

รับทราบครับ สุดยอดครับ

ภูผาม่านความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Jan. 22, 2014, 10:43 p.m.

ชอบครับพัฒนาเเละปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไปอีกนะครับให้สมกับชื่อดีดีพระเปนกำลังใจให้

เมื่อ : Jan. 25, 2014, 8:56 a.m.

@@@ ดีครับ ผมเห็นด้วย (ไม่เห็นแก่เงินดี เหมือนบางที่) สนับสนุนเว๊ปดีดีครับ พระดี ราคาถูก บัตรถูก จริงใจ ซื่อตรง ความรับผิดชอบสูงพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ ครับท่าน

เมื่อ : Feb. 4, 2014, 5:27 p.m.

สุดยอดครับ

first2517ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Feb. 7, 2014, 11:53 a.m.

ชอบ ครับ

[email protected]ความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Feb. 19, 2014, 6:20 p.m.

สมชื่อ ดีดีพระ จริงๆ

kuekulความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Feb. 25, 2014, 8:38 p.m.

เยี่ยม ครับ

prateeptความคิดเห็น: ตอบกลับ: *** ความรับผิดชอบกรณีมีบัตรรับประกัน สนง.ดีดีพระ ***

เมื่อ : Feb. 26, 2014, 10:48 a.m.

เยี่ยมครับ