เตือนภัย มิจฉาชีพแฝงตัวอยู่ในเวปขายดีดอทคอม ระวัง ! ซื้อสินค้าจาก www.kaidee.com อาจจะโดนข้อหารับซื้อของโจรก็ได้ครับ

กระดานข่าว : เรื่องเล่าชาว-ดีดี

September 28, 2015 16:51:07 Nop_deeny  VIP   (866)

www.kaidee.com เปิดให้ทุก ๆ คนที่มีอีเมล์ เบอร์โทร เข้ามาอาศัยทำมาหากินในบ้านของตัวเองอย่างง่ายสุด ๆ 

www.kaidee.com สมัครง่าย ไม่ต้องใช้หลักฐานราชการใด ๆ สามารถประกาศขายฟรีทุก ๆ อย่าง แม้แต่ของที่ขโมยมา เหมือนเป็นช่องทางที่ทำไว้สำหรับมิจฉาชีพตัวจริงเสียงจริง จริง ๆ 

จะซื้ออะไรจากเวปนี้ ก็ระวังกันมาก ๆ หน่อยนะ ผู้ขายของในเวปนี้ ที่ดีดีคงมีเยอะ แต่โจรและมิจฉาชีพแฝงตัวเข้ามาก็ไม่รู้ว่ามีเท่าไหร่ เพราะตอนสมัครใช้เพียงแค่ เบอร์โทร. อีเมล์ เท่านั้น 

ผมเจอกับตัวกับเวป ๆ นี้ เจอของที่เป็นของพวกผมที่ถูกขโมยไป ลงประกาศขายใน www.kaidee.com และขายไปแล้ว พอติดตามข้อมูลไปที่เวป เวปจะตรวจสอบเอกสารการแจ้งความ เมื่อตรวจสอบเสร็จแล้วจะให้ข้อมูลได้เพียงเบอร์โทร อีเมล์ เลข ip เท่านั้น เพราะมีข้อมูลเพียงเท่านี้ และทางเวปเขาจะทำการบล็อคผู้ขายรายนี้ 

55555 ผมเลยบอกไป คุณจะไปบล็อกทำไม ในเมื่อคุณรู้เหรอว่าผู้ขายคนนั้น มันเป็นใคร ชื่อไร ซึ่ง จนท. เวปก็ตอบว่าไม่รู้ เราบล็อกผู้ใช้ตามเบอร์โทรกับอีเมล์ที่สมัครมาเท่านั้น 

ผมถามทำไมให้ขายฟรี แต่ไม่เก็บหลักฐานคนขายบ้างเลย จนท.บอกเป็นนโยบายของเวปเขา เพื่อให้คนเข้ามาสมัครกันง่ายๆ 

5555 นโยบายนี้เหมือนสนับสนุนให้พวกมิจฉาชีพมาอาศัยบ้านเวปขายดีดอทคอมอยู่ยังไงก็ไม่รู้

Kaidee || รถ มือสอง, บ้าน, มือถือ มือสอง ซื้อขายใกล้บ้าน

ประกาศฟรี ซื้อ-ขาย บ้าน รถมือสอง สินค้าไอที โทรศัพท์มือถือ แฟชั่น เสื้อผ้า และอีกมากมาย ซื้อง่าย ขายฟรี ที่ kaidee.com!

KAIDEE.COM|โดย DF MARKETPLACE LIMITED

September 29, 2015 07:26:46 riversite  (5)(1)
riversite  (5)(1)

ผมก็พึ่งเช่าพระในเวปนี้+pantipmaket ด้วยน่ะครับ ได้พระสวยถูกใจเชียวล่ะ **หนีเมียขับรถไป-กลับ เกือบ300โล เพื่อไปดูพระเอง ***ของพวกนี้จำเป็นต้องดูองค์จริงประกอบด้วยครับ ดูผ่านคอมฯ ถ้าไม่เทพจริงๆโอกาสพลาดก็มีสูงไปด้วย ทั้งขนาดองค์พระ สี ฯลฯ  บางทีต้องยอมสละเวลาสักนิดหนึ่งไปดูพระองค์จริงๆ 

October 10, 2015 10:54:52 มงคลแสงสุริยะ   (749)

ขอบคุณมากครัับที่นำข่าวสารดีดีมาเตือนเพื่อนๆในเวปครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!